ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าย่นเบอร์ไหน Ulthera ก็เอาอยู่ ราคาเอาเรื่องแต่คุ้มค่าสุดๆ !!  (อ่าน 525 ครั้ง)

ออฟไลน์ Prickkank

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
         เซย์ฮายค่ะทุกคน วันนี้มีเรื่องความสวยความงามมาเม้าท์กันค่ะ พอดีว่าเราเพิ่งรู้จักกับอัลเทอร่า (Ulthera) หลายคนอาจจะเคยรู้จักแล้ว แต่เราช้าค่ะ อาจจะช้ามากด้วย 5555 ข้องใจว่าไอ้เจ้าเครื่องนี้มันช่วยอะไรได้บ้าง เลยลองเสิร์ชข้อมูลในกูเกิ้ล คุณขามันเลิศมากกกกกกกกกกกก อยากลาก ก.ไก่ไปถึงเชียงใหม่ (เว่อร์เกินขอโทษค่ะ แหะๆ) เจ้าเครื่องอัลเทอร่าจะมีการทำงานที่ใช้คลื่นอัลตร้าซาวนด์ยิงไปที่บริเวณผิวที่หย่อนคล้อยของเรา แล้วคลื่นนั้นจะเปลี่ยนเป็นความร้อนจุดเล็กๆ ลงสู่ใต้ชั้นผิวหนังที่อยู่ลึกกว่าชั้นคอลลาเจน เรียกว่า ชั้นพังผืดกล้ามเนื้อ SMAS ทำให้เกิดการหดตัว คล้ายๆ กับการเย็บเนื้อใต้ผิวหนัง เรียกว่ายิงปุ๊บผิวที่หย่อนคล้อยก็หดตัวปั๊บ พูดง่ายๆ คือไปนอนสวยๆ ให้คุณหมอจัดการให้ก็จบ ไม่ต้องผ่าตัดดึงหน้าให้หนังตาตึงเหมือนเมื่อก่อนแล้วค่ะ!! ><”

แล้วไม่ต้องกลัวว่าผิวจะไม่สม่ำเสมอกันนะคะ เพราะในระหว่างการรักษาเราสามารถมองเห็นภาพผิวหนังในตอนนั้นด้วยนะ คล้ายๆ การดูภาพอัลตร้าซาวนด์เด็กในครรภ์เลย คุณหมอก็จะเห็นหมดเลยว่าตรงจุดไหนหย่อนคล้อย ไม่สม่ำเสมอกันบ้าง

หน้าตาเครื่องอัลเทอร่าก็จะประมาณนี้ค่ะ เราเสิร์ชหาจากกูเกิ้ล เครดิตอยู่ในรูปเลยค่า ^^

มาถึงเรื่องราคา เรารู้มาว่าราคาค่อนข้างจะสูง แต่เพื่อผลลัพธ์ที่ดีแน่นอนว่าเรายอมลงทุนค่ะ! 5555 ยังไม่ปักใจให้คลินิกใดๆ จนกว่าจะหาราคาถูกที่สุดได้ แน่นอนอีกว่าเราถามแทบจะครบทุกคลินิกที่มีบริการ ราคาก็จะอยู่ที่ประมาณ 70,000 บาท       
แพงม๊าก!!! แต่ส่วนมากทางคลินิกต่างๆ จะมีโปรโมชั่นลดราคา ที่เราเคยเห็นมาก็จะลดเหลืออยู่ที่ 50,000 บาทเป็นต้น แต่เจอของเอเมดคลินิกเรากรี้ดแตกเลยจ้า

จะเข้าเว็บเอเมดคลินิกไปหาราคาแต่เหมือนว่าเขารู้ เด้งขึ้นมาหน้าจอเลยจ้า ราคาถูกกว่าที่อื่นมาก ผ่อนได้แล้วยังมีของแถมให้ด้วย โอ้โห ตกใจมาก!!!!! ไม่รอช้าค่ะจองแบบไม่ต้องคิดอะไรเยอะเลย ^^ ก็แหมถึงขั้นมีปันปันเป็นพรีเซ็นเตอร์แถมคลินิกก็ยังมีชื่อเสียงน่าเชื่อจะไปคิดเยอะทำไมคะ (ราคาถูกกว่าที่อื่นด้วย 555) เราได้คิวทำวันอังคารกลางเดือนพฤษภาคมเลยค่ะ นี่ขนาดตัดสินใจเร็วแล้วนะคะ มาดามเอเมดบอกว่าคนจองเยอะมากต้องรอนานหน่อย เพื่อความสวยเราต้องอดทนค่ะ!

เอาไว้เราถึงคิวเมื่อไหร่เราจะมาอัพเดทให้เพื่อนๆ อ่านกันนะคะ อาจจะมาเป็นรีวิวแบบลงรูปรัวๆ เปรียบเทียบให้เห็นกันชัดๆ ไปเลย วันนี้เม้าท์เยอะแล้วขอตัวลาไปดื่มน้ำเพื่อสุขภาพที่ดีก่อนนะคะ 5555 ขอบคุณที่อ่านกันจนจบค่า :)

ออฟไลน์ pranneee

• *

ออฟไลน์ Prapassara

• *

ออฟไลน์ mobfelix02

• *

• *
เดี๊ยวจะมาอัฟเดทการเปลี่ยนแปลงน้าา รอแปบบนึง ><

ออฟไลน์ moodin

• *

• *
เดี๊ยวรอเข้าที่กว่านี้จะมาอัฟเดทนะคะ ^_^

ออฟไลน์ pranneee

• *
ยังตามอยู่นะคะ...

ออฟไลน์ korawarnnaja

• *
ปักกกกกกกกก

• *
รอเข้าที่กว่านี้ซักนิดนะคะ ไม่นานเกินรอค่ะ ^_^

ออฟไลน์ korawarnnaja

• *

ออฟไลน์ Arpo

• *

ออฟไลน์ Keawkao

• *

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18