ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวจมูก  (อ่าน 1285 ครั้ง)

ออฟไลน์ teekai

• หน้าตาดี
  • **
  • คะแนนความนิยม : 4
รีวิวจมูก
« เมื่อ: 11 ตุลาคม 2016 »
จะเรียกกระทู้นี้ว่ากระทู้พรีชีพก็ได้นะค่ะ555

รูปหลังทำ&ก่อนทำ

สวัสดีค่ะ กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่หยกเขียน ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยจ้า
หยกทำคาง+เสริมจมูก

มาเริ่มกันที่จมูกกันเลยค่ะ
วันนี้จะมารีวิว แก้+เสริมจมูกใหม่ ที่เดอะโคโค่คลินิค
สิริโคนที่เลือกทำ เป็นสิริโคน USA PRIMIUM ราคา 35,000฿ ค่าแก้5,000฿

ก่อนคืนนัดคุณหมอได้คิววันที่1 ตุลาคม เวลา12.00
ถึงคลินิครอขึ้นเขียง ขอคุณหมอฉีดยาสลบเพราะเรากลัวเข็มมาก ไม่ชอบตอนฉีดยาชา เลยขอยาสลบไปเลย (กรณียาสลบจะเป็นตัวยาที่ไม่แรง มาก สลึมสลือค่ะ ปลุกแล้วตื่น)

ผ่านไป45นาที เริ่มรู้สึกตัว คุณหมอกำลังเย็บแผลค่ะ
นี่คือภาพหลังเย็แผลเสร็จยังไม่ได้ใส่เฝือกค่ะ

อะๆใส่เฝือกแล้ว

อาการหลังทำ ปกติไม่เจ็บไม่ปวด แม้แต่นิสเดียว
พอลงมาข้างล่างพนักงานจะจัดยาให้ มีค่ายาเพิ่ม300฿
มียาลดบวม ยาแก้อักเสบ ยาแก้ปวด
แต่รอบนี้เราไม่แตะยาแก้ปวดเลย เพราะไม่มีอาการปวด

นั่งรถกลับบ้าน

แต่เราดันลืมว่านัดคุยเรื่องแบบบ้านไว้วันนี้โอเคไปแบบนี้ ตอนแรกก็คิดว่าเอาไงดีแต่ไม่มีอาการปวดไดๆเราเลยแวะทำธุระก่อนกลับแบบชิวๆ

เพิ่มเติมรูปหลังทำ

พอถึงบ้านก็ประคบเย็นตามปกติ
เวลานอนควรนอนหมอนสูง หรือหาหมอนรองคอใส่จะสบายมากเลยค่ะ

เช้าหลังทำวันแรก

จะเห็นได้ว่าบวมน้อยมากและไม่ช้ำเลย

เช้าวันที่3เราขับรถลงกทม

รีวิว Day 4 ก่อนแกะเฝือกอ่อนออกนะค้าบ
สบายๆชิวๆ

Day4 แกะเฝือกออกแล้วจ้าาา

เพิ่มเติมด้านข้างจ้า

Day7วันนี้มีแคสงาน แต่งหน้าจัดเต็มกันหน่อยหลังจากพักหน้ามาหล้ายยยวัน

จมูกไม่ช้ำไม่บวมเลย ดีใจมากตอนแรกคิดว่าจะไม่ได้ไปแคสงานแล้ว แต่แทนแท่นแท้นนนนน ไม่บวมจ้าาา สระอาล้านตัววววว

Day8. ตัดไหมแล้วจ้า

แบบไม่แต่งหน้าบ้าง

เดียวครบ1เดือนเค้ามาอัพเดตต่อนะค่ะ

เค้าทำแค่จมูกกับคางค่ะ
ไว้กระทู้ต่อไปจะมารีวิวคางคุณหมอจอยนะค่ะ

สำหรับใครที่สนใจปรึกษาเค้าได้โดยตรงเลยค่ะ
เดอะโคโค่คลินิค เชียงใหม่
ติดต่อ085-0344354
Line: baiyokejittraphan
ปรึกษา จองคิว ราคาพิเศษสำหรับคนที่มาจากกระทู้นี้เท่านั้นจ้า

สวยหวาย สวยเปรี้ยว สวยเฉี่ยว ต้องพี่หมอจอยเลยค่ะ รับรองไม่ผิดหวังแน่นอนค่ะ

ขอบคุณรีวิวเสริมจมูกจาก pantip.com/topic/35675573

• หน้าตาดี
  • **
Re: รีวิวจมูก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ตุลาคม 2016 »
สวยมาก

• หน้าตาดี
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2016 »
 emo124

ออฟไลน์ zenize

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ตุลาคม 2016 »
สวยๆ  emo124 emo124 emo124 emo124 emo124 emo124

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18