ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเสริมจมูกครั้งแรก + ไอเฟลทิป ปังมาก! จนเพื่อนคิดว่าอัพมาทั้งหน้า  (อ่าน 3906 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maschima

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

ฮันแน่... แค่เห็นภาพแรกก็อยากทำจมูกกันแล้วใช่มั้ยล่า 555 เราก็เคยเป็นค่ะ แต่ใจเย็นๆ นะ ของแบบนี้ต้องเลือกให้ดี คลินิกต้องสะอาด ซิลิโคนต้องของแท้ หมอต้องเป็นศัลยแพทย์ คือเรากำลังจะบอกว่าวันนี้เราไม่ได้มาเป็นหน้าม้าของใครนะคะ แต่ตั้งใจมารีวิวสิ่งดีๆ ที่เกิดขึ้นกับตัวเอง คือเพื่อนๆ จะไปเลือกคลินิกไหนก็ได้แหละ เพียงแต่ว่าอย่าลืมตรวจเช็คสิ่งที่เราบอกไป

ก่อนตัดสินใจทำ : ปกติเราเป็นคนมีสันจมูกอยู่บ้าง แต่ปลายจมูกงุ้ม ไม่เชิด

ชั่งใจอยู่นานเหมือนกันค่ะ เสริมดี? ไม่เสริมดี? ก็มีทักแชทไปคุยหลายที่ ติดตามพวกแฟนเพจคลินิกศัลยกรรม ส่องรีวิวไว้เป็นแรงบันดาลใจ แต่สุดท้ายก็ตัดสินใจเลือกเอเมดคลินิกแล้วกัน เพราะเห็นแต่ทรงสวยๆ ในเฟสบุ๊ก Amed Clinic Official

ตอนแอดไลน์ @amedhotline ไปปรึกษา คือมาดามที่ตอบไลน์น่ารักมาก ไม่ได้ขายของจนเรารู้สึกโดนบังคับ ก็เลยตัดสินใจจองคิวเข้าพบคุณหมอ แล้วก็เป็นไปตามคำร่ำลือเลยค่ะ คุณหมอให้คำปรึกษาดีมาก  บอกปัญหาโครงหน้า พร้อมกับรับปากจะจัดทรงจมูกให้เหมาะกับใบหน้าที่สุด วินาทีนั้นตื่นเต้นมาก ขึ้นเขียงครั้งแรกในชีวิต

เราเลือกเสริมจมูกด้วย ซิลิโคนนิ่มพิเศษ เกรดพรีเมี่ยม USA + ใส่ไอเฟลทิป รองปลายจมูกนะคะ

จากที่ตอนแรกรู้สึกกังวลเรื่องความเจ็บ แล้วก็กังวลเกี่ยวกับทรงจมูกมากๆ เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรก แต่พอได้เห็นผลงานเต็มๆ หลังเอาเฝือกออก บอกได้คำเดียวว่า “เลิฟ”

เราก็ดูแลตัวเอง ทำตามคำแนะนำของหมอทุกอย่างเลย ทั้งประคบเย็น ทานยาให้ตรงเวลา ดื่มน้ำมะพร้าวเยอะๆ งดแอลกอฮอล์ งดของหมักดอง นอนหมอนสูง ทำให้แผลหายไวมาก จมูกยุบ 100% ตั้งแต่ช่วงเดือนแรก

ปัจจุบันนี้ครบ 9 เดือนแล้วค่ะ หลังจากตัดสินใจเสริมจมูกกับเอเมดคลินิก รู้สึกเลยว่าหน้าตัวเองเปลี่ยนแปลงชัดเจน มีแต่คนทักว่าไปทำอะไรมา หน้าเปลี่ยนเยอะ นึกว่าทำหน้ามาหลายอย่าง คือจริงๆ แล้วแค่ทำจมูกอย่างเดียวเลย สาบาน อิอิ ลงทุนทั้งที ต้องได้ผลลัพธ์ปังๆ แบบนี้สิ จริงมั้ยคะ^^

[/font]

ออฟไลน์ Hussa

• *

ออฟไลน์ Yanisa

• *

• *
ปกติเป็นคนบวมช้ำง่ายอยู่แล้วค่า

ออฟไลน์ artzx

• *
บอกหมอว่าทรงอะไรอ่า

• *
บอกหมอว่าทรงอะไรอ่า
ขอโด่งธรรมชาติค่ะ ให้คุณหมอตัดสินใจเลย

ออฟไลน์ Somm

• *
ทรงจมูกเปลี่ยน ทรงผมเปลี่ยน ก็เลยทำให้แปลกตาไปเยอะค่ะ

• *
ทรงจมูกเปลี่ยน ทรงผมเปลี่ยน ก็เลยทำให้แปลกตาไปเยอะค่ะ
นั่นสิคะ จะว่าไปก็คิดถึงหน้าม้า

ออฟไลน์ momint

• *
หน้าเปลี่ยนจริงค่ะ

ออฟไลน์ Aruna!

• *
เจ็บมั้ยคะคุณขา ตาแทบปิดแหน่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18