ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: แก้มป่อง เหนียงเยอะ จัดเต็มร้อยไหม ที่ Amed Clinic เห็นผลทันทีหลังทำ  (อ่าน 151 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ppookie

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
ใครมีปัญหาผิวหน้าหย่อนคล้อย ผิวไม่ชับ แก้มป่อง เหนียงยาน ร่องแก้มมาเต็ม ทั้งที่เพิ่งจะขึ้นเลข 3 ได้ไม่กี่ปีบ้างคะ ฮื่ออ เรื่องมันเศร้าเนอะ เพราะปุ๊กเองก็มีปัญหาที่ว่ามาทั้งหมดเลย ตอนแรกก็คิดว่าจะลองฉีดสลายไขมัน หรือพวกโบท็อกซ์อะไรไปนู่น ก็พยายามหาข้อมูลอยู่สักพักค่ะ แต่ก็ได้ไปเห็นภาพรีวิวร้อยไหม ในแฟนเพจ Amed Clinic Official ซะก่อน ผลลัพธ์คือเริ่ดเลยอ่ะ เห็นผลทันทีหลังทำ และพอปุ๊กตัดสินใจทำ ก็ไม่ผิดหวังจริงๆ ภาพมันฟ้องอ่ะเนอะ 5555

...มามะ เดี๋ยวเล่าให้ฟังแบบละเอียดๆ...

ตอนแรกปุ๊กก็รู้สึกกังวลนิดหน่อยนะคะ กลัวเจ็บ กลัวช้ำ เลยลอง Inbox ไปปรึกษาก่อน มาดามที่คอยตอบแชทก็อธิบายอย่างละเอียดเลย บอกว่าไหมที่ Amed Clinic ใช้ จะเป็นไหมเงี่ยงชนิดพิเศษ มีตาข่ายพันรอบเส้นไหม 360 องศา แล้วพอร้อยเข้าไปใต้ผิวหนังเสร็จสรรพ ตาข่ายนั้นก็จะกางออกเพื่อยึดเนื้อเยื่อให้ยกกระชับขึ้น แล้วก็ช่วยกระตุ้นการสร้างคอลลาเจนด้วย งานนี้ได้ทั้งหน้าเรียว ยกกระชับ บวกกับหน้าใสแน่นอน แล้วก็ไม่ต้องห่วงว่าจะเจ็บ เพราะมีการฉีดยาชาก่อน

วันถัดมาก็เข้าไปพบคุณหมอเลย ได้คิวไวมากกก ปลื้มไปอีก อิอิ ขั้นตอนคือง่ายๆ สบายๆ มากเลยค่ะ เริ่มจาก
1.   พี่พยาบาลช่วยคลีนหน้าให้ แล้วคุณหมอก็เข้ามาประเมินว่าต้องร้อยไหมกี่เส้น สรุปว่าปุ๊กต้องใช้ข้างละ 3 เส้น
2.   คุณหมอใช้ดินสอวาดแนวเส้น ที่จะร้อยไหมลงไปใต้ผิวหนัง
3.   ฉีดยาชาบริเวณแก้ม
4.   เริ่มลงมือร้อยไหม

จะบอกว่าไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ รู้แค่ว่าหน้าโดนกระตุกๆ ระหว่างที่คุณหมอดึงไหม ระหว่างนั้นคุณหมอก็อธิบายวิธีดูแลตัวเองหลังทำ แนะนำให้ทานยาให้ครบ ห้ามดื่มแอลกอฮอล์ ห้ามทานของหมักดอง และห้ามยิ้ม/ห้ามหัวเราะกว้างๆ เวลานอนก็ควรนอนหงายไปก่อน ประมาณ 2 สัปดาห์

หลังร้อยไหมข้างซ้ายเสร็จ ขอแชะภาพเปรียบเทียบความแตกต่างหน่อยจ้า
ยกกระชับต่างกันอะไรเบอร์นั้น ปลื้มมม

จัดข้างขวาต่อเลยค่ะคุณหมอ... หน้าก็เลยจะเรียวขึ้นเบอร์นี้ อิอิ

การร้อยไหมเงี่ยง เค้าจะดีตรงที่เห็นผลได้ทันทีหลังทำนี่แหละค่ะ และที่สำคัญคือสตรองมากกว่าพวกไหมรุ่นเก่าๆ ที่แป๊บเดียวก็ละลายหายไป แถมยังยึดเกาะเนื้อเยื่อได้ไม่ดีด้วย และคุณหมอบอกว่าที่ Amed Clinic จะใช้หัวเข็มแบบทู่ในการร้อยนำเส้นไหมเข้าสู่ใต้ผิวหนัง ทำให้เนื้อด้านในถูกทำร้ายน้อย ก็เลยไม่เจ็บ ไม่ช้ำ

ปุ๊กตัดสินใจไม่ผิดจริงๆ นะที่เลือกคอร์สนี้ ราคาก็พอๆ กับการฉีดนู่นนี่นั่นเพื่อปรับรูปหน้าเลยค่ะ แต่ว่าผลลัพธ์อยู่ได้นานกว่าเยอะเลย ยิ่งพอช่วงเข้าสัปดาห์ที่ 2 รู้สึกเลยว่าหน้าใสขึ้นมาก

หลังจากร้อยไหมที่ Amed Clinic ตอนนี้ก็ผ่านมาประมาณ 1 เดือนแล้วค่ะ หน้ายกกระชับจากวันแรกยังไง วันนี้ก็ยังเป็นอย่างนั้น แนะนำต่อเลยแล้วกัน ไม่ผิดหวังแน่นอนจ้า

ออฟไลน์ Chichimaru

• *
ตอนฉีดยาชาเจ็บไหมคะนั่น

• *
ตอนฉีดยาชาเจ็บไหมคะนั่น
ไม่เจ็บค่ะ ลืมบอกไปว่ามีการพอกยาชาก่อน

ออฟไลน์ SomO

• *
โหนกแก้มจะใหญ่ปะคะ แบบเนื้อถูกยกไปกองไว้ตรงนั้นรึป่าว

ออฟไลน์ Araya

• *
แลดูอายุลดลงเลยนะคะ

• *
โหนกแก้มจะใหญ่ปะคะ แบบเนื้อถูกยกไปกองไว้ตรงนั้นรึป่าว
จะฟูตรงโหนกแก้มช่วงวีคแรกค่ะ แล้วค่อยๆยุบไป

ออฟไลน์ Malita

• *
ไม่ไหวอ่ะค่ะ เห็นเข็มยาวๆแล้วต้องเป็นลมแน่

ออฟไลน์ Dream

• *

• *
เท่าไหร่คะ
ขึ้นอยู่กับจำนวนเส้นไหมที่ใช้นะคะ เริ่ม9,999บาท

ออฟไลน์ Allofme

• *
ทำไมอ่านแล้วจินตนาการตามตอนหมอร้อยไหม เฮือก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18