ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวศัลยกรรมหน้าอก - งานเกาหลี FULL-Cคัพ  (อ่าน 128 ครั้ง)

ออฟไลน์ IminE

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค่ะ
วันนี้จะมารีวิวเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกที่เกาหลีกันนะคะ
 emo124
ช่วงก่อนหน้านี้ มีข่าวเกี่ยวกับการเสริมหน้าอกที่เกาหลีแล้วเกิดอาการติดเชื้ออย่างรุนแรง
แอบหวั่นใจอยู่เหมือนกันว่าถ้าเกิดกับตัวเองจะทำยังไงดี  emo125
ที่บ้านอยากให้ยกเลิก  emo14 แล้วหันกลับมาทำกับคุณหมอที่ไทย
ยังไงก็เคลมได้ง่ายกว่าถ้ามีปัญหา
แต่ว่าจองทุกอย่างไว้เรียบร้อย ทั้งตั๋วเครื่องบิน ที่พัก ลางานแล้วด้วยนะคะ
ยกเลิกนี่เสียหายหลายแสน เลยพยายามคิดในแง่ดีว่าคงไม่เกิดกับตัวเราหรอก
แล้วคุณหมอที่จะไปหา โรงพยาบาลที่จะไปทำก็คนละที่
โรงพยาบาลที่เราตัดสินใจไปทำชื่อ นานะ อยู่ที่คังนัมค่ะ
ผ่าตัดกับคุณหมอฮวังดงยอน คุณหมอเชี่ยวชาญในการทำหน้าอก และดูดไขมัน
ดูรีวิวของคุณหมอมานานพอควร ก่อนตัดสินใจบินไปเกาหลีค่ะ
 emo120

** ก่อนผ่าตัดนะคะ **
แค่เห็นภาพก็ไม่ต้องอธิบายอะไรยาวเลยใช่มั๊ยคะ 55+
ไม่พิมพ์เยอะ เมื่อยนิ้วนะคะ :D

เรากลับมาได้ 3อาทิตย์แล้ว ทุกอย่างยังเป็นปกติค่ะ
วันที่ผ่าตัด จำได้ว่าอาการปวด มีน้อยกว่าที่คาดไว้
ผ่าตัดเสร็จเราก็ขึ้นแทกซี่กลับที่พักเลยค่ะ

จากรีวิวที่เคยอ่านมาก่อนหน้านี้ มีแต่คนบอกว่าจะเจ็บแบบนั้น จะปวดแบบนี้
ยิ่งอ่านรีวิว ยิ่งกังวลมากขึ้นเรื่อยๆ  emo123 แต่พอมาทำเอง มันไม่เจ็บขนาดนั้นจริงๆนะคะ
สงสัยอยู่ว่ามันเป็นเพราะประสบการณ์ และความเชี่ยวชาญของคุณหมอด้วยหรือเปล่า  emo124

หลังผ่าตัดไป 7วัน ก่อนเดินทางกลับ เราแวะไปfollow upกับคุณหมอก่อน
ไม่มีอาการปวดแล้ว และคุณหมอบอกว่าผลการผ่าตัดออกมาดีมาก
ไม่ต้องตัดไหม คุณหมอปิดแผลด้วยสิ่งที่เหมือนกาว
บอกว่าถ้าแผลติดกันแล้ว จะร่วงหล่นลงมาเหมือนสะเก็ดแผลเองค่ะ
ไม่ต้องไปแกะ หรือไปโรงพยาบาลเพื่อตัดออกนะคะ
แล้วก็ ที่โรงพยาบาลนี้มีพนักงานเป็นคนไทย พูดภาษาเกาหลีได้คล่องมากคอยดูแลอยู่นะคะ
ลองไลน์ไปคุยก่อนได้ค่ะ ID : @nanahospital.th ใส่@ด้วยนะคะ

** สองอาทิตย์หลังผ่าตัดค่ะ **

ตอนนี้เรายังใส่ชุดที่รัดหน้าอกไว้อยู่ อึดอัดหน่อยแต่ไม่เจ็บหรือสร้างความลำบากในการใช้ชีวิตประจำวัน
ไซด์ของเสื้อชั้นใน มองๆไว้ที่ไซด์ FULL-C หรือ D อยู่ค่ะ
พอก้มลองหน้าอกตอนนี้ มันเป็นไลน์ที่รับกันดีทรวดทรงได้อย่างเป็นธรรมชาติ
ไม่เหมือนตอนที่ยัดฟองน้ำเลยนะคะ 55+  emo124 ดูเป็นธรรมชาติมากกว่าเยอะเลยค่ะ  emo120
เป็นอย่างไรต่อไป จะกลับมารีวิวอีกนะคะ

** สามอาทิตย์หลังผ่าตัดค่ะ **

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18