ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวทำจมูกครั้งแรกที่ Goodwill clinic by Dr นัท  (อ่าน 14524 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chadolnana

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 1

สวัสดีครับผม อันนี้เป็นรีวิวแรกในชีวิตของผมกับการทำจมูกครั้งแรกกับ Goodwill clinic เหตุผลที่เลือกคลินิคนี้อย่างแรกเลยคือใกล้บ้าน และเห็นจากรีวิวคนอื่นๆว่าดูธรรมชาติดี เนื่องด้วยจริงๆแล้วตัวเองเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว แต่มีฮัมแงะฐานที้ค่อนข้างกว้าง เวลามองหน้าตรงหรือด้านข้างเลยไม่ค่อยชัด ยิ่งถ้าถ่ายรูปหน้าตรงคือ เหมือนดั้งแบนๆเลย

รูปด้านบนคือรูปก่อนทำ ทั้งด้านข้างซ้าย ขวา และหน้าตรงนะครับ คือจะเห็นได้เลยว่าหน้าตรงนี่ดั้งหายไปเลย 5555 เลยตัดสินใจทำจมูก แต่ในหัวคือขอแค่ให้เข้ากับหน้า ไม่ดูปลอมจนเกินไป และที่สำคัญเน้นปลอดภัย วันที่เจอคุณหมอ ในหัวไม่มีอะไรเลยครับ รูปภาพก็ไม่มีสักรูป แบบจมูกก็ด้วย บอกหมอแค่ขอให้มันดีขึ้น อย่าแย่ลงก็พอ คุณหมอบอกว่า โครงหน้าเหมาะกับจมูกแบบยุโรปปลายเชิ่ดๆ เพราะด้วย ตา รูปหน้า และคิ้ว แต่ตัวทรงจมูกมันดันไปได้ทางเกาหลี เพราะรูจมูกมันเล็ก ( ผมเคยตัดปีกจมูกมาก่อน ) ในใจก็คิดเอ้า แล้วมันจะไปทางไหนกันแน่ 55555. แต่คุณหมอก็นั่งเหลาซิลิโคลนแล้วเอามาแนบกับจมูกหลายรอบมาก เกือบ 15 นาที พิถีพิถันนมาก ซิลิโคลนผมเลือกใช้แมนทิสพรีเมียมนะครับ หลังจากนั้นคุณหมอก็ขอฉีดยาชา พยาบาลแอบถามตลอดว่าตื่นเต้นไหม ? ตอบตรงๆนะครับไม่เลย 555555 ไปคนเดียวด้วย มั่นมากกกกก ตอนคุณหมอฉีดยาชาจะเริ่มจากหัวคิ้ว ต่อด้วยแก้มช่วงใต้ตา และสันจมูก และสุดท้าย จุดสุดยอดนั่นคือปลายจมูก คุณหมอแอบบอกว่าเจ็บหน่อยนะ หมอคงบอกว่าไม่เจ็บไม่ได้ เราก็นอนเอ๋อๆต่อไป หลังจากนั้น 15 นาที ยาชาออกฤทธิ์จึงเริ่มทำการศัลยกรรม ตอนนั้นก็แอบคิดกลัวจมูกจะออกมาเหมือนสิงโต ท่องพุทโธๆไปด้วย ไม่นานจมูกก็เสร็จ พอส่องกระจก ชอบมากครับ มันดูพอดีและแก้จุดที่ผมมองว่าแย่ไปได้ ( ผมเหลาฮัมออกด้วย ) ทีนี้มาดูกันครับว่าทำเสร็จตอยแรกเป็นไง

รูปจมูกตอนบวมผมมีแค่วันที่สองกับสามนะครับ เพราะผมบวมแค่นั้นจริงๆ ผ้าแมสนี่ไม่เคยใส่เลย เพราะมันน้อยมากจริง ผมลางานแค่สามวันเอง อะมาดูรูปตอนบวมกันครับ

นี่คือสองและสามวันแรกที่มันบวม สารภาพว่าแอบแวบออกไปเจอเพื่อนที่ร้านเหล้าด้วย ( ไม่ได้ดื่มนะครับ ) ผมจะไปบวมช่วงแก้มมากกว่าแต่ก็ไม่มาก พอมาวันที่ 4 เริ่มเข้ารูป มาดูก่อนครับ

ยุบลงไปมากครับ ปัจจุบันตัดไหมแล้ว ผ่านมาประมาณ 14 วัน มาดูรูปรวมๆตอนนี้นะครับ อิอิ

เอาล่ะครับและนี่คือริวิวครั้งแรก ( ยาวหน่อยนะครับ 5555 ) ฝากถึงคนที่กำลังจะทำจมูกนะครับ ทำกับคลินิคที่มีคุณภาพเชื่อถือได้ ผมแนะนำว่าเรื่องทรงเอาที่เหมาะกับตัวเองดีกว่า อย่าไปมองหาจมูกดาราหรือไอดอลอะไรเลย เพราะบางอย่างมันอาจดีกับเค้าแต่ไม่เข้ากับเราก็ได้ สุดท้ายและท้ายสุดแอบกระซิบบอกเลย คุณหมอมือเบามากถ้าใครกลัวเจ็บบ บีบสิวยังเจ็บกว่า 55555 ขอบคุณทุกคนมากครับที่สละเวลามาอ่าน โชคดีค้าบ  emo120

ออฟไลน์ yapun

• *
  • คะแนนความนิยม : 0
Re: รีวิวทำจมูกครั้งแรกที่ Goodwill clinic by Dr นัท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2016 »
ทำออกมาแล้ว ดูรับกับใบหน้าดี แต่มันดูเป็นสันไปนิดนึง ไม่รู้เจ้าตัวอาจจะชอบก็ได้ 

ออฟไลน์ saraburi

• *
Re: รีวิวทำจมูกครั้งแรกที่ Goodwill clinic by Dr นัท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2016 »
ทำออกมาแล้วดูดีขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ niruj

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2016 »
โอเคเลย ไม่เบี้ยว ทรงสวย รอเข้าที่ น่าจะดูดีกว่านี้อีก

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18