ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: Review แก้จมูกโอเพ่น ปรับโครงสร้างใหม่ ฝีมือหมอไทยจาก Amed Clinic ล้วนๆ  (อ่าน 207 ครั้ง)

ออฟไลน์ LillyC

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

สวัสดีค่าลิลลี่คนเดิมกลับมาอีกแล้ววว หลังจากเคยมารีวิวดูดไขมันไปครั้งนึง วันนี้มาอัพเดตดั้งซีรีย์ใหม่ ด้วยเทคนิคการแก้จมูกโอเพ่นนะคะ จัดหนักจัดเต็ม ปรับโครงสร้างกระดูกแกนกลางใหม่ บวกกับใช้กระดูกอ่อนหลังหูรองปลายจมูกด้วย นี่ฝีมือหมอไทยจาก Amed Clinic ล้วนๆ ไม่ใช่หมอเกาหลีแต่อย่างใด อยากจะบอกทุกคนว่าหมอไทยเก่งๆ มีเยอะน้า ไม่ต้องลงทุนบินไกล จ่ายแพง แถมเวลาเจ็บเนื้อเจ็บตัวฟ้องร้องกันลำบาก (อ่านข่าวคุณเมแล้วจะร้องไห้ตามเลยอ่ะ)

ก่อนตัดสินใจแก้จมูก : ลี่เริ่มสังเกตเห็นว่าเนื้อจมูกบาง เห็นซิลิโคนเดิมวาวชัดมาแต่ไกลเลยค่ะ กลัวจมูกทะลุมากๆ อีกอย่างเราก็ไม่ค่อยโอเคกับทรงจมูกเดิมเท่าไหร่ มองดูหน้าแข็ง คล้ายสาวสอง แถมตรงแกนกลางมีฮัมพ์โผล่ขึ้นมาอีก เหมือนคลินิกเดิมเหลาซิลิโคนไม่โอเคอ่ะค่ะ

ตอนแรกก็กังวลเหมือนกัน เอาไงดีล่ะ แก้จมูกที่ไหนดี อยากให้จบทีเดียว ไม่อยากทำอะไรอีกแล้ว!! หมอไหนที่ว่าดังๆ ลี่ทักไปคุยหมด แต่สุดท้ายก็มาลงตัวที่ Amed Clinic เจ้าประจำค่ะ โดยส่วนตัวก็โอเคกับคุณหมอ ตั้งแต่ตอนดูดไขมันแล้ว แต่เราก็อยากเช็คราคา เช็คเทคนิคเปรียบเทียบกับที่อื่นก่อนอ่ะเนอะ

สรุปว่างานนี้จัดเต็มเหมือนเดิมค่ะ คุณหมอบอกว่าถ้าอยากได้เนียนสวย 100% เป็นทรงสโลปปลายพุ่ง ก็ต้องใช้เทคนิคเสริมจมูกโอเพ่น ปรับโครงสร้างแกนกลางใหม่ทั้งหมด แล้วก็รองปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหู เพื่อให้ปลายเชิดอย่างปลอดภัย ป้องกันจมูกทะลุ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด ยังไม่ค่อยรู้สึกตื่นเต้นเท่าไหร่ แต่ตอนเข้าห้องเริ่มตื่นเต้น และหวั่นๆ นิดนึงค่ะ เพราะเป็นการแก้จมูกแบบโอเพ่น เราก็แอบกลัวว่าตอนทำมันจะเป็นยังไงน้า ตอนเสร็จแล้วจะเจ็บมากรึป่าว แต่หลังผ่าตัดเสร็จ ฟื้นขึ้นมาก็แอบงงๆ นิดนึง ทำไมรู้สึกหายใจไม่ค่อยถนัด พอตั้งสติได้ ลองส่องกระจก อ้อ...เค้าเอาสำลียัดรู้จมูกเราไว้ เพื่อซับเลือดนี่เอง ต้องหายใจทางปากไปก่อน เราก็เลยโล่งใจ555

ความรู้สึกหลังทำ ถามว่าเจ็บมั้ย? บอกตรงๆ เลยว่าไม่ค่ะ เพราะกว่ายาชาจะหมดฤทธิ์ ลี่ก็ประคบเย็น+ทานยาแก้ปวดเรียบร้อยแล้ว จะเป็นความอึดอัดกับสำลีที่ต้องอุดรูจมูกห้ามเลือดมากกว่า เพราะต้องใส่ไว้ 3 วัน เต็มๆ วันที่ 4 ถึงเข้าไป Amed Clinic เพื่อให้คุณหมอเอาออกให้ เหลือไว้แต่เฝือกดามจมูก งานนี้คุณหมอแล้วก็พี่ๆ พนักงาน คอยติดตามอาการอย่างใกล้ชิด รู้สึกอบอุ่นมากค่ะ

ช่วง 2 อาทิตย์แรก ลี่กินน้ำใบบัวบก กับน้ำมะพร้าวสด วันนึงประมาณ 2 ขวด 500 มล. เลยค่ะ ช่วยแก้ช้ำ และลดบวมดีมาก พอครบ 7 วันไปตัดไหม และเอาเฝือกออก แต่ก็ยังประคบเย็นต่อเนื่อง ตอนแรกที่จินตนาการไว้ ว่าแก้จมูกแบบโอเพ่น ต้องแผลใหญ่ ช้ำหนัก หายยาก ดูแลตัวเองยากแน่ๆ แต่จริงๆ คือเปล่าเลย แผลสวย สมานไว ไม่ค่อยบวมและไม่ช้ำเลยค่ะ แปลกใจมากเหมือนกัน แสดงว่าคุณหมอมือเบามากกก

รอยแผลช่วงวันที่ 5 และวันที่ 7

ตอนนี้ผ่านมา 1 เดือนกว่าๆ หลังจากตัดสินใจแก้จมูกโอเพ่น ที่ Amed Clinic อาการดีวันดีคืน เหลือบวมๆ อยู่นิดหน่อยแค่นั้นเอง ลี่รู้สึกว่าหน้าดูสวยหวานขึ้นมาก และดูเป็นฝรั่งขึ้นมาเลย จนเพื่อนๆ หลายคนทักกันเยอะมาก ว่าทำไม่ดูเหมือนลูกครึ่ง ตอนนี้รู้สึกมั่นใจและดีใจมาก ❤สวย ครบ จบ ปลอดภัย ลี่มั่นใจที่จะแนะนำต่อเลยค่ะ ใครกำลังมองหาคลินิกศัลยกรรมดีๆ ก็ลองติดต่อได้นะคะ LINE : @amedclinic (อย่าลืมใส่@น้า) หรือจะลองดูรีวิวสวยๆ ก่อนตัดสินใจ ที่เฟสบุ๊ก Amed Clinic Official ก็ได้ค่า

[/font][/size]

ออฟไลน์ Honeybae

• *
ทรงสวยมากกกก

ออฟไลน์ wewira

• *
ขุ่นพระ แผลสวยแถมไม่ช้ำเลย เริ่ดอ่ะคุณลี่ ว่าแต่หมดไปเท่าไหร่คะเนี่ย

ออฟไลน์ baifern

• *
จมูกเก่าก็สวย เสียอย่างเดียวที่มีฮัมพ์

• *
ทรงสวยมากกกก
คนก็สวยใช่ม๊า อิอิ

ออฟไลน์ Mintt

• *
อยากรู้ราคาด้วยคนค่ะ

ออฟไลน์ Nidnoina

• *
งานใหญ่ยังไม่ช้ำเลย หมอเก่งจัง

• *
หมดไปหลายหมื่นอยู่ค่า แต่คุ้มจริงอะไรจริง

ออฟไลน์ Hussa

• *
มีสตางค์นี่มันช่างดีเหลือเกิน งบน้อยได้แต่มองตาปริบๆ 555 แต่หมอเก่งจริง รอหายบวมแล้วอัพภาพให้ดูหน่อยน๊า

ออฟไลน์ SomO

• *
ปลายพุ่งกำลังสวยเลยค่ะ

ออฟไลน์ artzx

• *
อยากเห็นตอนหายบวมไวๆเลย สักช่วง 2-3 เดือนคุณลี่มาอัพเดตให้ดูหน่อยนะ

• *
อัพเดต 1.5 เดือนจ้า

ออฟไลน์ kkwwan1411

• *
ปลายพุ่ง สวยมากเลยค่ะ

ออฟไลน์ Ae_Maru

• *
โห หายเร็วไปอีก ขนาดคนเสริมธรรมดายังช้ำเป็นอาทิตย์

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18