ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแก้จมูกกับ Amed Clinic พอกันทีดั้งเบี้ยว ผิวบางจนเห็นแท่งซิลิโคน  (อ่าน 2809 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maitree_ii

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค่าหนุ่มๆ สาวๆ ตรีนะคะ รีวิวครั้งแรกเลยนะเนี่ย แอบตื่นเต้น
ถ้าตกหล่นตรงไหน ทักท้วงหรือสอบถามได้เลยค่ะ...

ตรีเป็นคนหนึ่งที่ชอบอ่านรีวิวศัลยกรรม แล้วก็ศึกษาเรื่องการทำศัลยกรรมค่ะ จนมีช่วงก่อนหน้านี้ที่ตัดสินใจแน่วแน่แล้วว่าอยากเสริมจมูก จัดแจงนัดแนะคุณหมอที่คลินิกดังแห่งหนึ่ง (ขออนุญาตไม่เปิดเผย) พอเรารีเควสอะไรไป หมอก็เออออไปหมด ปรากฎว่าพลาดค่ะ! ซิลิโคนโด่งเกินไป ทำให้เนื้อบางเฉียบ เห็นดั้งจมูกวาวใสมาแต่ไกลเชียว พอนานๆ ไปอาการดั้งเบี้ยวก็เข้ามาแทรกอีก ทรมานใจมากๆ จนต้องวิ่งหาที่แก้จมูกให้วุ่น อ่านรีวิวเยอะมาก เช็คประวัติคุณหมอ ขอหมอที่ไม่ตามใจเรา+ฝีมือดี ก็ได้ข้อสรุปว่าเลือก Amed Clinic

ตอนที่ทักไลน์ไปสอบถามที่ @amedhotline ก็ตามคำร่ำลือเลยค่ะ มาดามคุยสนุก เป็นกันเองมาก รวมไปถึงบอกไว้แต่แรกเลย ว่าคุณหมอจะเหลาซิลิโคนให้ตามโครงหน้า ดูแล้วดูอีกจนได้ระดับที่เหมาะสมเท่านั้น ไม่มีตามใจแน่นอน แล้วพอถึงวันเข้าไปพบคุนหมอก็ตามนั้นเลย พูดตรงๆ อันไหนได้ อันไหนไม่ได้ ให้คำแนะนำชัดเจน ปลื้มค่ะ

เก็บภาพไว้สักหน่อย หลังแก้จมูกเสร็จทันที

ตรีแก้จมูกเมื่อวันที่ 26 เมษา 61 จำได้ว่าตื่นเต้นมาก เจ็บจี๊ดดตอนฉีดยาชา แต่หลังจากนั้นคือชิวๆ เรื่อยๆ รู้สึกได้เลยว่าคุณหมอละเอียดมาก ใช้เวลาไป 1.30 ชม. แหนะ ตรีรู้สึกตัวอยู่ตลอดเวลา ตอบโต้กับทุกคนในห้อง ที่คอยดูแล คอยเช็คเราว่ารู้สึกยังไง จนสุดท้ายได้เห็นผลงานของคุณหมอ สภาพนางฟ้าเลยค่ะ ไม่เจ็บ ไม่ช้ำ เปลี่ยนชุดกลับบ้านสบายใจ

เริ่มช้ำช่วงวันที่ 2 อย่าได้ซีเรียสค่ะ เป็นเรื่องปกติเนอะ

พยายามดูแลตัวเองให้ดีตามที่คุณหมอสั่งนะคะ และนี่ทริคเล็กๆ น้อยๆ เผื่อใครที่ยังไม่ทราบ
*ทานยาแก้ปวด ยาฆ่าเชื้อ ให้หมด
*นอนหนุนหมอน ให้หัวสูงเข้าไว้ นั่งหลับได้ยิ่งดี
*ประคบเย็นต่อเนื่อง 2 วันแรก จากนั้นประคบร้อนอีก 1 วัน (ประคบตรงส่วนแก้มและหน้าผากเท่านั้น ห้ามประคบที่จมูกโดยตรง)
*ทานแคปซูลใบบัวบก หรือน้ำใบบัวบกสดๆ ได้เลยยิ่งดี ทั้งหมดนี้จะทำให้หายช้ำ และแผลหายเร็วมากๆ

ช่วงครบ 1 เดือน คือช่วงที่ตรีรู้สึกว่าทรงจมูกสวย เข้าที่ แลดูดั้งโด่งแบบธรรมชาติ
ปัจจุบันครบ 1.5 เดือน  รู้สึกดีงาม ถ่ายรูปมุมไหนก็เกิด สวยทุกองศาเลยค่ะ ชอบที่สุด หน้าเปลี่ยนไปเยอะมาก คิดไม่ผิดที่เลือกแก้จมูกกับ Amed Clinic เพิ่มเติมคือตรีไปทำลักยิ้มมาด้วยค่า :)

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามรีวิวของตรีมากๆ จ้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 สิงหาคม 2018 โดย Maitree_ii »

ออฟไลน์ Araya

• *
สวยจัง แผลช้ำน้อยด้วย ถ้าเอารีวิวไปให้คุณหมอดูจะได้ลดพิเศษมั้ยคะเนี่ย อิอิ
กำลังคุยๆกับทางเอเมดอยู่เหมือนกัน แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ อ๊อยย เครียดดค่ะ

• *
ขอบคุณค่าา ลองศึกษาหลายๆที่ก่อนตัดสินใจนะคะ แต่สำหรับตรีพอได้เจอAmedคือทุกอย่างโอเค แก้ออกมาทรงสวย แผลสวย หายไว เลยอยากแนะนำต่อจ้า

ออฟไลน์ pang

• *
ราคาแก้นี่บวกเพิ่มอีกเยอะไหมคะ?

• *
ราคาแก้นี่บวกเพิ่มอีกเยอะไหมคะ?
ค่าแก้ +5000 ค่ะ

• *

ล่าสุดรัดแกนแล้วจ้า ถ่ายรูปเช้า-เย็น อิอิ ปลื้มมาก
[/b]

ออฟไลน์ Malita

• *
สวยจัง ซิลิโคนของอะไรคะ เกาหลีหรืออเมริกา

• *
สวยจัง ซิลิโคนของอะไรคะ เกาหลีหรืออเมริกา
ซิลิโคนนิ่มเกรดพรีเมี่ยม ของอเมริกาค่ะ แบบนี้บิดได้ด้วยนิดหน่อย ตรีปลื้มมม

ออฟไลน์ Dream

• *
ทั้งหมดเท่าไหร่คะ

ออฟไลน์ Honeybae

• *
ตอนฉีดยาชาเจบมากป่ะค่ะ อยากทำแต่ก็กลัว

ออฟไลน์ AIMIRR

• *
เข้ากับหน้าดีจัง อันนี้คือหมอประเมินให้เองเลยใช่มั้ยคะ

ออฟไลน์ Auroramin

• *
หมอรับเคสแก้จากฟิลเลอร์ไหมค่ะ

• *
ทั้งหมดเท่าไหร่คะ
ประมาณ4หมื่นค่ะ บวกลบนิดหน่อย

ออฟไลน์ Nidnoina

• *
ถ้าวางยาสลบ จะเสียเพิ่มอีกเยอะมั้ยคะ

ออฟไลน์ Aoomki

• *
เห็นเอเมดปล่อยโปร เสริมจมูกแรกแบบธรรมดา ไม่มีไอเฟลทิป 19,999 จะดีปะคะ ถูกจัง แต่กลัวจะได้ทรงไม่สวย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18