ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนหน้าบานให้เรียวสวยภายใน 20 วัน  (อ่าน 143 ครั้ง)

ออฟไลน์ Honey

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวหน้าตาดีทุกคน
ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อแหม่มค่ะ แหม่มมีประสบการณ์การทำศัลยกรรมที่เกาหลีมาบอกเล่าให้เพื่อนๆเพื่อเป็นข้อมูลสำหรับคนที่กำลังอยากไปทำศัลยกรรมที่เกาหลี

อันนี้เป็นรูปที่ถ่ายที่โรงพยาบาล ก่อนการทำศัลยกรรมค่ะ
ปัญหาที่ทำให้เราหนักอกหนักใจจนต้องตัดสินใจ บินไกลมาทำศัลยกรรมที่เกาหลีคือ กรามที่ใหญ่ทั้งจากกล้ามเนื้อและกระดูก บวกกับ โหนกแก้มทั้ง2ข้างที่สูงตำ่ไม่เท่ากัน (ใครไม่เป็นไม่รู้หรอกว่าน่ากลุ้มใจ) ถ่ายรูปหน้าตรงไม่ได้เลย ต้องหลบกล้องหามุมสวย 555

คุณหมอออกแบบใบหน้าใหม่ให้อย่างละเอียด ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

หลังออกจากห้องผ่าตัดวันแรกค่ะ (ไม่ได้เจ็บปวดหรือสยองอย่างที่หลายๆคนคิดนะคะ)

วันที่ 3 สามารถใช้ชีวิตได้ปกติค่ะ ออกไปไหนมาไหนได้ ที่เกาหลีการใส่ผ่ารัดหน้าเดินชอปปิ้งถือเป็นเรื่องธรรมดามากๆ เพราะที่นี่คือเมืองแหล่งการทำศัลยกรรมค่ะ

วันที่ 4 ยังบวมเยอะหน่อย แต่ถือเป็นเรื่องปกติของการผ่าตัดค่ะ หมอบอก 3-7 วันแรกนี่บวมหนักสุดเลย

วันที่ 5 แล้วค่ะ วันนี้แวะมาทำเลเซอร์ลดบวมที่รพ. แสงจากเลเซอร์จะทำให้หน้ายุบบวมได้ไวขึ้น

วันที่ 7 หลังการผ่าตัด ช่วงนี้ต้องใส่ผ้ารัดหน้าไว้ตลอดสลับกับการถอดออกนะคะ แก้มจะได้ไม่ห้อย

วันที่ 10 วันนี้มีนัดตรวจอาการและตัดไหมข้างหูค่ะ ส่วนแผลที่เหลืออยู่ในปากมั้งหมดเย็บด้วยไหมละลายไม่ต้องตัดออกค่ะ

วันที่ 11 วันนี้ออกมาเดินเล่น ชอปปิ้งซื้อของค่ะ พยาบาลแนะนำมาว่าการเดินออกกำลังกายหลังผ่าตัดช่วยให้ลดบวมได้ไวขึ้น

วันที่ 12 ตั้งแต่มาอยู่เกาหลียังไม่เคยมีวันไหนอยู่ติดห้องเลยค่ะ 555

วันที่ 13 วันนี้มาเดินเมียงดงส่งท้ายก่อนกลับไทยค่ะ (หน้าสดก็มั่นใจแล้วค่ะ) รู้สึกว่าหน้าเท่ากันแล้ว

วันที่ 14 ไปรพ ให้คุณหมอตรวจความเรียบร้อยก่อนกลับไทย เสร็จแล้วก็มาเดินเที่ยวส่งท้ายซะหน่อย

ฮาโหล วันที่ 15 ก่อนกลับไทย

วันที่ 16 กลับถึงไทยแล้วก็มาเดินเที่ยวห้างเลย ตอนนี้มีคนทักว่าหน้าเด็กขึ้นด้วยนะคะ

วันที่ 20 หน้ายุบบามลงเรื่อยๆค่ะ

รูปภาพ วันที่ 21 ขอบคุณ คุณหมอมากๆนะคะ

ราการศัลยกรรมของแหม่ม
- ลดโหนกแก้ม 3 มิติ และ ปรับตำแหน่งให้โหนกแก้มทั้ง2ข้างเท่ากัน
- ตัด+เหลากราม
- วีไลน์ (เลื่อนคาง)

สำหรับใครที่สนใจ ติดต่อคุณเคทได้เลยค่ะ
(คุณเคทเป็นคนดูแลแหม่ตลอดทริปการศัลยกรรมครั้งนี้ค่ะ) ถามได้เลยคุณเคทใจดีมาก ตอบทุกคำถามเลย

Please contact Kate 099-469-5923

E-mail: kate.surgerydesign.gmail.com

Line id: @srsurgery (มี @ ด้วย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มิถุนายน 2018 โดย Honey »

ออฟไลน์ papelo.pop

• *
Re: เปลี่ยนหน้าบานให้เรียวสวยภายใน 20 วัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 มิถุนายน 2018 »
ตรงที่ติดที่ตาคืออะไรคะ

ออฟไลน์ Honey

• *
Re: เปลี่ยนหน้าบานให้เรียวสวยภายใน 20 วัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 มิถุนายน 2018 »
คือ ที่กันใต้ตาบวมช้ำค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18