ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: บอกหมดเปลือกทริปศัลกรรมที่เกาหลี  (อ่าน 199 ครั้ง)

ออฟไลน์ รีวิวศัลยกรรม By Khun Aom

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อเก๋นะคะ
เราจะขอเล่าก่อนว่า คือตัวเองเหมือนมีปมตั้งแต่เด็กแล้ว ที่ว่าเป็นคนหน้ากรมหน้าบานมากกก โหนกแก้มก็ไม่รู้จะโตไปไหน เวลาถ่ายรูปก็เห็นโหนกแก้มมาแต่ไกล ทำให้หน้าดูเหมือนผู้ชาย และ เพราะคำว่า “ผู้หญิงอย่าหยุดสวย” จึงเป็นที่มาของทริปนี้ค่ะ กรุงเทพ-เกาหลีค่ะ

นี่เป็นรูปภาพของเก๋เองค่ะ ก่อนผ่าตัด จะสังเกตได้ว่าโหนกแก้ม เด่นชัดมาแต่ไกล
เพราะอยากหน้าเรียวเลยตัดสินใจมาทำศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ  emo19

พอมาถึงสนามบินจะมีรถของรพ.มารอรับอยู่ที่ทางออกค่ะ จุดหมายต่อไปของเราก็ของเราคือ Eu Maxillofacial Plastic surgery

ถึงแล้วค่ะ สถานพยาบาลของที่นี่ดูสะอาดสะอ้านเป็นระเบียบเรียบร้อย ที่สำคัญพนักงานยิ้มแย้มแจ่มใส น่ารักกันทุกคนเลยค่ะ

เหตุผลที่ทำให้เก๋เลือกทำศัลยกรรมโครงหน้าที่นี่เพราะคุณหมอมีประสบการณ์มานาน  ที่ Eu Maxillofacial Plastic surgery เป็นศูนย์ศัลยกรรมแบบเฉพาะทางค่ะ คือที่นี่รับทำแต่โครงหน้าและขากรรไกร และจุดเด่นของที่นี่คือหลังการผ่าตัดไม่มีสายเดนเลือด (ชอบมาก)

หลังจากที่เตรียมความพร้อมทุกอย่างเรียบร้อยแล้วก็ได้พบกับคุณหมอสุดหล่อท่านนี้ค่ะ
หมอน่ารักมากเป็นกันเอง หมอจะบอกว่าหน้าเราควรทำอะไร ลักษณะหน้าควรเป็นแบบไหน พอคุยกับคุณหมอเสร็จเริ่มเกิดอาการกลัวแล้วค่ะท่านผู้ชม 555

อันนี้เป็นรูปก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ ถ่ายเก็บไว้ เพื่อเปรียบเทียบกับหน้าใหม่ของเรา อิอิ
หลังจากที่คุยกับคุณหมอเสร็จเจ้าหน้าที่ก็พาไปเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วมาพักผ่อนรอที่ห้องพักฟื้น เพื่อรอเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

สลบไปตอนไหนไม่รู้ไม่รู้เรื่องเลย555 หลังจากหลับไปสักพักก็รู้สึกตัวเหมือนมีคนมาปลุกให้ตื่น พอตื่นขึ้นมาก็เป็นสภาพนี้เลยจ้า....
ความรู้สึกหลังการผ่าตัดไม่ได้เจ็บปวดเหมือนที่เราคิดไว้ค่ะ อาจเป็นเพราะได้ยาแก้ปวดเลยทำให้ดีขึ้น

เช้าของอีกวัน รูปนี้เป็นสภาพหน้าวันนี้หลังผ่าตัดได้ 1 วันค่ะ วันนี้ได้กลับที่พักแล้วค่ะ วันนี้รู้สึกบวมขึ้นแต่ไม่มาก และไม่ค่อยปวดเท่าไหร่ สามารถอ้าปากได้ พูดได้ เดินได้ปกติ(แอบมึนอยู่นิดหน่อย)

ลืมบอกไปว่า พอตื่นขึ้นมาพยาบาลเอาอันนี้มาให้ทานเลย นี่คืออาหารมื้อแรกที่ได้ เหมือนสวรรค์เพราะหิวมากๆ (อร่อยค่ะชอบมากกกกๆ)

หลังผ่าตัดวันที่ 2 ค่ะ บวมเยอะหน่อยนะคะ ต้องคอยประคบเย็นบ่อยๆ

หลังผ่าตัด 3 วัน วันนี้นัดล้างแผล ต่อด้วยทำเลเซอร์ลดบวมค่ะ ที่นี่มีฉายแสงลดบวมคอยบริการทุกวัน

หน้าตาเจ้าเครื่องเลเซอร์ลดบวมค่ะ (แสงอุ่นๆจะช่วยทำให้ยุบบวมได้ไวขึ้น)

หลังผ่าตัดได้ 4 วันค่ะ วันนี้แวะมาทำเลเซอร์ลดบวมเช่นเคย 555

รูปวันที่ 5 ค่ะ เลเซอร์ช่วยทำให้ยุบบวมไวมาก

หลังผ่าตัด 14 วันค่ะ

หลังผ่าตัดครบ 20 วัน หน้าเปลี่ยนไปเห็นได้ชัดเลย ส่วนตัวคือชอบค่ะ

ตอนนี้รูปหลังทำครบ 30 วัน มีคนทักว่าสวยขึ้น (แค่นี้ก็ดีใจแล้วค่ะ)

ขอบคุณคุณหมอมากๆนะคะ ที่ช่วยทำให้มั่นใจในตัวเองมากขึ้น และ ที่สำคัญ ขอบคุณคุณเคทและทีมงาน Surgery Review ทุกคนด้วยนะคะ ที่ช่วยดูแลอย่างดีตลอดทริปศัลยกรรเกาหลี

สำหรับใครที่สนใจสามารถติดต่อได้ที่

Please contact Kate 099-469-5923

E-mail: kate.surgerydesign.gmail.com

Line id: @srsurgery (มี @ ด้วย)

ออฟไลน์ superspeshball

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
Re: บอกหมดเปลือกทริปศัลกรรมที่เกาหลี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2018 »
เหมาะสมกับที่ลงทุนไปครับ สวยเลยอ่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18