ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวตาสองชั้นภูเก็ต เปลี่ยนสาวตาหมวยเป็นสาวตาคมโต  (อ่าน 165 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nunaar2538

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 1
สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวการทำตาสองชั้นแบบกรีดสั้นของฟางเองค่ะ ฟางประทับใจกับการทำตา 2 ชั้นครั้งนี้มากเลย ทำครั้งเดียวได้ผลไม่ต้องแก้ซ้ำค่ะ ได้ผลออกมาธรรมชาติตามแบบที่คาดไว้เลย สาเหตุที่อยากทำตาสองชั้นคือ อยากมีชั้นตาที่ชัดๆเหมือนตาสาวฝรั่งค่ะ เพราะคิดว่าตาแบบนี้ดูคมเซ็กซี่ดี แต่งหน้าง่ายโดยไม่ต้องติดสติกเกอร์ตาสองชั้นด้วยค่ะ อยากจะให้มีชั้นตาแบบถาวรของตัวเอง ก่อนหน้าก็กลัวว่าผลหลังทำชั้นจะโป๊ะหนาไม่เป็นธรรมชาติ ก็เลยเริ่มดูรีวิวหลายที่ นั่งลิสรายชื่อหมอรายชื่อคลินิกไปเรื่อย อ่านรีวิวบ้าง จนได้ตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอจิที่ภูเก็ต ไกล้บ้านก่อนเลยดีใจที่ไม่ต้องเดินทางไปไกลค่ะ ได้ประหยัดค่าเดินทางด้วย คุณหมอคุยดีมากใจดีด้วยค่ะ เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอเลย

สมัยก่อนตาก็จะมีชั้นเดียวดูตาตี่ๆ แล้วตาก็จะดูบวมมากเวลาตื่นนอนตอนเช้า เวลาแต่งหน้าอายไลเนอร์นี่กรีดไปก็หายหลบเข้าในหมด รู้สึกนอยมาก

การเตรียมตัวก่อนผ่าตัดการศัลยกรรมตาสองชั้นของฟางคือ ปกติเป็นคนกินวิตามินบรำรุงผิวตลอดค่ะ ก็งดเลย 2 อาทิตย์ก่อนผ่าตัด หลายๆคนอาจจะเข้าใจผิดว่าต้องกินบำรุงก่อนผ่าตัด คือไม่จำเป็นต้องบำรุงนะคะ ยิ่งบำรุงยิ่งเลือดออกง่าย บวมเขียวง่ายค่ะ

วันผ่าตัดก็ตื่นเต้นมากๆ กับการเปลี่ยนลุคตาครั้งนี้ค่ะ แอบลุ้นว่าจะออกมาสวยมั๊ย แต่คุณหมอและพี่ๆพนักงานเป็นกันเองชวนคุยทำให้ลดความตื่นเต้นไปได้เยอะค่ะ

ความรู้สึกตั้งแต่ห้องจากห้องผ่าตัดก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ หลังผ่าตัดทันทีก็จะมีพลาสเตอร์แปะตรงแผลที่ชั้นตาช่วยลดบวมยัง และไม่ล้างหน้า 3 วันค่ะ ระหว่างการพักฟื้น 3 วัน ฟางดูแลตัวเองเป็นอย่างดีเพราะอยากให้ตาเข้าที่ไวๆค่ะ อยู่ห้องแอร์ ประคบเย็น นอนหมอนสูงค่ะ ความรู้สึกตั้งแต่ห้องจากห้องผ่าตัดก็ไม่เจ็บอย่างที่คิดเลยค่ะ มีรูปมาประกอบให้ทุกคนดูพัฒนาการหลังผ่ากันด้วยค่ะ ไปดูกันเลย

หลังทำเสร็จทันทีจะมีพลาสเตอร์ติดที่แผลแบบนี้ค่ะช่วยลดอาการบวมค่ะ

อันนี้ประมาณวันที่ 3 ค่ะ มีความบวมหน่อยๆ ซึ่งเป็นอาการปกติที่จะบวมได้หลังการผ่าตัด ของฟางบวมไม่มากเพราะว่าประคบเย็นตลอดหลังผ่าทันทีค่ะ

สังเกตุได้ว่าอาการบวมเริ่มลดลงแล้ว วันนี้เริ่มทำงานวันแรกค่ะ

อันนี้ประมาณ 8 วันหลังผ่าตัด ตัดไหมเรียบร้อยแล้วค่ะ
ตอนนี้รูปประมาณ 1 เดือนแล้วแผลปิดสนิทแต่งหน้าได้ไม่ต้องพึ่งสติกเกอร์ติดตาอีกต่อไป ชอบที่ดูเป็นธรรมชาติมากๆ ชั้นตาไม่หนาขึ้นไปค่ะ

สุดท้ายนี้หวังว่ารีวิวของฟางจะเป็นประโยชน์ สำหรับสาวๆที่อยากทำศัลยกรรมตาสองชั้นกันนะคะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดเลยค่ะ คุณหมอมือเบาใส่ใจทุกขั้นตอนอย่างดี และจบเฉพาะทางด้านนี้มาโดยตรง สวยและปลอดภัยแน่นอนค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 มีนาคม 2018 โดย Nunaar2538 »

ออฟไลน์ Sexxy Grandma

• *
  • คะแนนความนิยม : 0
กำคิดจะอยากทำตาอยู่ค่ะ เพราะหนังตาลงมาปิดชั้น อยากตาหวานแบบนี้บ้างค่ะ😉😉

• *
ลองดูนะคะ เพราะคุณหมอจะแนะนำให้ตรงกับความต้องการของแต่ละคนค่ะ ตอนนี้ชั้นตาเป็นธรรมชาติมากชอบที่สุดเลยค่ะ

• *
มาอั๊พรูปเพิ่มคร่า  emo121

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18