ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมคางด้วยซิลิโคนภูเก็ต หน้าเรียวเว่อร์  (อ่าน 345 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tualek01

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ แนะนำตัวกันก่อนเลยนะคะ ชื่อตัวเล็กค่ะ วันนี้ตัวเล็กอยากจะมารีวิวคางให้ดูกันค่ะ  ก่อนหน้านี้ตัวเล็กเคยเสริมจมูกมาแล้วค่ะ หลังจากจมูกสวยแล้ว ก็เลยรู้สึกว่าคางตัวเล็กดูสั้นๆ ไม่ค่อยเข้ากับจมูก อยากให้หน้าดูเรียวกว่านี้จะได้รับกับจมูกด้วย ตัวเล็กตัดสินใจอยู่พักนึง เพราะต้องเก็บตังค์ อิอิ ตัวเล็กตัดสินใจเสริมคางกับหมอจิค่ะ เพราะ พอใจกับการเสริมจมูกรอบที่แล้วมากๆ  คุณหมอเก่งให้คำปรึกษาติดตามอาการเป็นอย่างดี พี่ๆพยาบาลก็น่ารักด้วยค่ะ เวลาที่ตัวเล็กเห็นหน้าตัวเองก็แอบคิดนะคะ ว่าเราก็มาไกลเหมือนกันนะเนี่ย อิอิ  หลังจากตัดสินใจว่าจะเสริมคางแล้ว ตัวเล็กก็ไลน์ไปนัดวันผ่าตัดกับคุณหมอเลยค่ะ เราเลือกหมอจิเพราะมั่นใจในฝีมือหมอจิคะ ช่วงนั้นตัวเล็กวางแผนไว้ว่าจะไปเที่ยวภูเก็ตกับเพื่อน สัก 1 อาทิตย์ ก็เลยตัดสินใจมาเสริมคางด้วยเลย

รูปนี้เป็นรูปเก่าค่ะ ตั้งแต่ยังไม่ได้เสริมอะไรเลย

อันนี้หลังเสริมจมูกไปแล้วจ้า สวยขึ้นใช้ไหม อิอิ แต่สังเกตเห็นมั้ยค่ะ ว่าคางจะดูสั้นมากๆ
ถึงวันนัดผ่าตัดแล้ว ตัวเล็กนั่งรถจากระนองมาภูเก็ต 4 ชม.กว่าเลยค่ะ อยู่ระนอง มาไกลถึงภูเก็ตเลยค่ะ  มาถึงคลินิกก็เจอกับพี่ๆพนักงาน แล้วไปล้างหน้าเตรียมความพร้อมสำหรับผ่าตัด หลังจากนั้น ตัวเล็กเข้าพบคุณหมอจิค่ะ คุณหมอก็อธิบายและก็ให้คำแนะนำการดูแลตัวเองอย่างละเอียดมากค่ะ  จากนั้นคุณหมอก็ออกแบบซิลิโคนเสริมคางให้เข้ากับหน้าของเราค่ะ คุณหมอใช้ซิลิโคนจากอเมริกาเกรดพรีเมี่ยมเลยนะคะ เราเลือกแผลที่จะเปิดด้านในปากค่ะ เพราะเป็นคนไม่ชอบแผลเป็นด้านนอก  วันนั้นตัวเล็กใช้เวลาผ่าตัด ประมาน 1 ชั่วโมง ครึ่งค่ะ

รูปหลังเสริมทันทีค่ะ คุณหมอมือเบา  บอกได้เลย ชิวมากๆค่ะ
หลังจากนั้น เราก็มาติดตามอาการหลังจากนั้น 7 วันค่ะ มาดูกันค่ะ

เห็นมั้ยๆ  หน้าเปลี่ยนไปเลย ตอนแกะพลาสเตอร์ออกมา เราเองยังตกใจกับหน้าที่สวยขึ้นมาก ยิ้มไม่หุบเลย ลองดูภาพเปรียบเทียบชัดๆ

หลังจากเสริมไป ตอนนี้ 1 เดือนกว่าแล้วค่ะ พอใจกับคางตัวเองมากๆ อยากจะขอบคุณ คุณหมอจิ ฟีร์บิวตี้คลินิก ภูเก็ตมากๆ ที่ทำให้ตัวเล็กสวยขึ้นขนาดนี้ ใครสนใจตัวเล็กแนะนำเลยนะคะ เข้า Google หาข้อมูลได้เลยค่ะ ไว้ตัวเล็กจะมาอัพเดตภาพให้ชมกันอีกนะคะ

ขอแชะภาพกับหมอจิสักรูปเป็นที่ระลึกค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2018 โดย Tualek01 »

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18