ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวเสริมคางภูเก็ตกับฟีร์บิวตี้คลินิก หน้าเรียวดูไม่เวอร์  (อ่าน 1561 ครั้ง)

ออฟไลน์ ning2536

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค่ะ เพื่อนชาวหน้าตาดี ขอแนะนำตัวนิดนุง เราชื่อขิมอยู่ภูเก็ตค่ะวันนี้จะมารีวิวรูปหลังเสริมคางกับฟีร์บิวตี้คลินิกภูเก็ตค่ะ ของต้องขอบอกต่อจ้า แบ่งๆกันสวยเนอะ ขอบอกก่อนเราเสริมคางไปได้นานสักพักแล้วค่ะ แต่ที่เพิ่งมาเขียนรีวิวก็เพราะเป็นมือใหม่หัดรีวิว เราก็หวังว่าจะได้ช่วยเป็นแนวทางให้สาวๆที่กำลังคิดจะเสริมคางอยู่ ที่ได้ตัดสินใจเสริมคางก็เพราะว่าแต่ก่อนเป็นคนคางสั้นค่ะ ทำให้หน้าดูป้อมๆแป้นๆ ใต้คางก็เหมือนจะมีเหนียงหน่อยๆด้วย เลยไม่ค่อยมั่นใจ ก่อนจะตัดสินใจก็เริ่มหาข้อมูลคลินิกก่อนค่ะ ดูไว้หลายที่นะ แต่ก็ได้มาทำที่ ฟีร์บิวตี้ภูเก็ตค่ะ เริ่มแรกก็โทรนัดจองคิวปรึกษาคุณหมอก่อน มีโอกาศได้ปรึกษากับหมอจิค่ะ  คือหมอแนะนำดีมาก หมอจะเสริมให้เข้ากับหน้า และให้ดูดีแบบธรรมชาติไม่หลอกเกินไปค่ะ เราถูกใจตรงนี้แหละค่ะ ตรงที่เสริมแล้วดูดีเข้ากับหน้า บางที่เคยเห็นแล้วมันดูใหญ่ๆ ดูยาวเป็นแม่มดไป แต่เท่าที่ส่องดูรีวิวคนไข้หลายคนที่ทำกับฟีร์บิวตี้ ก็ดีสวยหล่อขึ้นไม่ยาวเกินไป บรรยากาศที่คลินิกสะอาดดีค่ะ เดินทางสะดวกอยู่ติดถนนใหญ่เลย หมอก็เป็นหมอศัลยกรรมตกแต่งเฉพาะทาง  ของเราเสริมแบบซิลิโคนอเมริกาเกรดพรีเมียมค่ะ หมอจะเหลาปรับก่อน รูปร่างของซิลิโคนจะมีหน้าตาคล้ายพระจันทร์เสี้ยวค่ะ ความสั้นยาวเนี่ย ขิมก็ให้หมอดูให้รับกับหน้าเลย เพราะแต่ละคนหน้าก็จะไม่เหมือนกัน คุณหมอบอกว่าต้องเสริมให้รับกับจมูก ให้มองด้านหน้า ด้านข้างให้มันดูกลมกลืนไรงี้
พอคุยเสร็จก็ตกลงนัดวันมัดจำกับทางเจ้าหน้าที่ค่ะ ส่วนเรื่องการเตรียมตัวของเรา คืองดทานวิตามินทุกชนิดกันไว้ก่อนผ่าตัดเสริมคางอย่างน้อย 2 อาทิตย์ เพราะวิตามินหลายตัวทำให้เลือดออกง่าย มันจะทำให้บวมมากขึ้นนั่นเองค่ะ บวมมากก็เข้าทีช้า สิ่งที่ต้องเลือกอีกอย่างในเรื่องเสริมคางก็คือ ตำแหน่งของแผลค่ะ เราเลือกเปิดแผลด้านนอก เพราะว่ามันจะดูแลง่ายกว่าแผลในปาก เรื่องแผลผ่าตัด ไว้ใจคุณหมอค่ะ เพราะหมอจะเย็บแผลละเอียดแบบเนียนกริบ คือถ้าไม่สังเกตุก็มองไม่เห็นเลยค่ะ ทาแป้งปิดก็เนียนไม่เห็นเลยค่ะ

การเตรียมวันผ่าตัด ก็ทานข้าวได้ค่ะไม่ต้องงดน้ำอาหารค่ะ เพราะเป็นการผ่าตัดแบบฉีดยาชา

ความรู้สึกตอนผ่าตัดก็ตื่นเต้นค่ะ กลัวเจ็บเหมือนกัน แต่ใจพร้อมซะอย่างค่ะ ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดี มันจะเจ็บตอนช่วงที่หมอฉีดยาชาเท่านั้นค่ะ ตอนทำไม่รู้สึกเจ็บเลย เราไม่ได้หลับขณะผ่าตัด ปรับทรงใช้เวลาผ่าประมาณ 1 ชั่วโมงค่ะ หลังผ่าก็มีพลาสเตอร์ปิดลดบวมไว้ที่คาง ต้องแปะไว้ให้ครบ 3 - 4 วันค่ะ หลังผ่าก็ไม่ได้รู้สึกเจ็บเลยค่ะ มันเป็นความรู้สึกแบบตึงๆมากกว่า

การดูแลตัวเองหลังผ่า ของกินหมอห้ามพวกของเค็มๆ พวกหมักดองต่างๆ เพราะมันจะทำให้บวมน้ำ ทำให้เข้ารูปช้านั่นเองค่ะ อย่างอื่นก็พวกเหล้า บุหรี่ก็ให้หลีกเลี่ยง เพราะแผลจะหายช้าคุณหมอกล่าวไว้.... อื่นๆที่ช่วยให้ยุบบวมไว ก็ประคบเย็นเยอะๆ บ่อยหลังเสริมทันที ประคบเยอะๆไป 3 วันพอค่ะ แล้วก็ท่านอนก็ใช้หมอนรองสูงหน่อย ก็ช่วยยุบบวมได้

ของเราเข้าที่ไวมาก เพราะเราทำตามที่หมอแนะนำทั้งก่อนเสริมคางและหลังเสริมคางค่ะ หลังทำไปแล้วหมอนัดดูอาการตลอดเลยค่ะ

สำหรับเราคือถูกใจมาก ผลลัพธ์คือดีชอบที่หน้าดูเรียวขึ้น เสริมคางก็เป็นอีกทางเลือกสำหรับคนที่อยากมีรูปหน้าที่สวยงามดูเรียวขึ้น หวังว่ารีวิวของเราจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆที่กำลังตัดสินใจจะเสริมคางกันนะคะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2018 โดย ning2536 »

ออฟไลน์ Pangpung35

• *
สวยดีนะคะ ดูธรรมชาติดี เราเคยเสริมจมูกกับคุณหมอมาปลื้มมากๆค่ะ

ออฟไลน์ karakate2561

• *
 emo124หาข้อมูลอยู่ค่ะ มาเจอรีวิวเจ้าของกระทู้อยากเสริมคางเลยค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18