ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนผิวหน้าแห้ง ให้ฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลี  (อ่าน 137 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamy puntita

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีทุกคนที่เข้ามาในกระทู้ของเรานะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์ของตัวเราเองกับวิธีเปลี่ยนแปลงตัวเองจากคนที่มีผิวหน้าแห้ง แต่งหน้าไม่ติดให้เปลี่ยนมาเป็นหน้าฉ่ำวาว ดูมีสุขภาพแบบสาวเกาหลี ถ้าอยากรู้ว่าเราทำยังไง ใช้วิธีไหนตามไปดูได้เลยค่า *ขอกระซิบว่าพลาดมาก็เยอะ* 55555 แต่ตอนนี้เจอตัวช่วยเด็ดๆ ดีๆ เลยอยากจะมาบอกต่อค่ะ ^^

อันดับแรกขอบอกเลยว่าสำหรับผิวหน้าเราไม่ว่าอากาศจะร้อน ฝน หนาว หน้าของเราก็ได้หาแคร์ไม่ แห้งแบบผิวขาดน้ำตลอดเวลา ทำให้แต่งหน้าไม่ติด ความฝันของเราก็อยากให้ผิวหน้ามีความชุ่มชื้น อยากเผยผิวหน้าสด หรือแต่งหน้า Nature look แต่งหน้าแบบดูไม่แต่งเหมือนสาวเกาหลีกับเค้าบ้าง ลองใช้มาเยอะ ไม่เกี่ยงของถูก ของแพง จะเมดอินไทยแลนด์ หรือมาจากแดนกิมจิ ก็ไม่เวิร์คกับตัวเองซะที! แต่ก็ยังพยายาม search หาตัวช่วยใหม่ๆ มาลองตลอดจนหวิดเกือบหน้าแหกมาแล้ว T^T

พอ Search หาไปหามาก็ได้ไปเจอทรีทเม้นท์ทำหน้าฉ่ำวาวของแอนจาลี คลินิกค่ะ เห็นว่าคลินิกอยู่ตรงอาคารถาวรเพลส ฝั่งตรงข้ามเดอะไนท์พระราม 9 ใกล้ๆ เดินทางไม่ยากสำหรับเรา ก็น่าสนใจดี เลยตัดสินใจเข้าไปใช้บริการดู สรุปผลลัพธ์ คือ ดี ตอบโจทย์มาก และเราก็ไม่พลาดที่จะขออนุญาตทางคลินิก ถ่ายรูปภาพมาทำรีวิวเก็บไว้ดู

นี่เป็นสภาพหน้าของเรา ก่อนทำ แห้งดูขาดน้ำเชียว และหลังทำ 1 ทรีทเม้นท์ ดูอิ่มน้ำต่างกันเหลือเกิน แต่งหน้าติดทนตั้งแต่เช้า-เย็น ไม่ว่าจะลุคใสๆ ธรรมชาติหรือลุคแซ่บๆ ก็เอาอยู่ ปั๊ว! มากกก

อ้อ!! เกือบลืมบอก ว่าเราต้องนัดจองคิวเข้าไปทำก่อนนะคะ เพราะที่นี้คิวค่อนข้างแน่น ตอนแรกไม่รู้หรอกค่ะ พอดีโทรเข้าไปถามเส้นทางว่าใช่ตรงที่เราคิดรึป่าว เลยได้คุยกันเบื้องต้นแล้วก็นัดคิวกันซะเลย พอมาถึงคลินิกปุ๊บก็เข้าไปติดต่อแจ้งกับเจ้าหน้าที่ที่ตรงเคาน์เตอร์ได้เลยค่ะ เค้าจะให้กรอกประวัติเก็บข้อมูลไว้ แล้วก็นั่งรอเรียกคิวของเรา มาตรงเวลา ก็รอไม่นานค่ะ    

สำหรับใครที่กำลังงงว่าการทำทรีทเม้นท์หน้าฉ่ำวาวมันคืออะไร แล้วดียังไง เราจะขออธิบายให้เข้าใจง่ายๆ ว่า การทำทรีทเม้นท์หน้าฉ่ำวาว หรือการทำโปรแกรม Aestrogn Magic Lifting Peel เป็นการเติมเอสโตรเจนจากธรรมชาติ เพื่อผิวใสอิ่มน้ำ และตึงกระชับ ช่วยทำให้ผิวฉ่ำวาว มีเลือดฝาด ดูมีสุขภาพดีมาจากข้างใน พูดง่ายๆ คือเหมือนมีผิวดีมาตั้งแต่เกิดประมาณนั้นเลยค่ะ แล้วตอนทำนะ อยากบอกว่าฟินหน้า สบายมาก  เคลิ้มหลับไปเลยล่ะ 555   เดี๋ยวจะเล่าขั้นตอนการทำ จากที่จำได้คร่าว ๆ ตอนพนักงานเค้าทำไป พูดไปให้ฟัง พร้อมรูปปลากรอบ เอ้ย!! รูปภาพประกอบให้ดูนะคะ

เริ่มจากตอนแรก พนักงานเค้าก็ทำการคลีนหน้า ล้างเครื่องสำอาง สิ่งสกปรกที่เราเจอมาทั้งวันออกก่อน (แค่ตอนนี้ก็จะหลับละค่ะ เลิกงานมาเหนื่อยๆ สบายมาก ชอบบบ

พอคลีนหน้าเสร็จ ก็ทำการเปิดผิวให้เราด้วยเซรั่ม ทาทิ้งไว้ประมาณ 2 นาที  เป็นการเตรียมผิว

จากนั้นก็ทาเซรั่มเข้าไปอีก ทิ้งไว้ 3 นาที เพื่อกระตุ้นการทำงานของเอสโตรเจนใต้ผิว

ต่อไปก็นวดหน้า นวดให้ตัวครีมสีขาวๆ หายซึมเข้าไป ครีมตัวนี้สารช่วยเรื่องการยกกระชับโดยเฉพาะด้วยค่า นวดวนไปประมาณ 15 นาที ขั้นตอนนี้ล่ะ มีเคลิ้มหลับ ก็มันสบายมากๆ  555

นวดเสร็จก็มาร์คด้วยนาโนไฟเบอร์ เพื่อให้สารและครีมที่ทาไว้ซึมลึกลงไปในรูขุมขน ประมาณครึ่งชั่วโมง จังหวะนี้พูดเลยว่าไม่หลับไม่ได้ ก็หลับจริงๆค่ะ 555 ตื่นอีกทีตอนเค้ามาแกะออก

หลังจากแกะมาร์คออก ก็ลงครีมบำรุง ล็อคผิว ให้เอสโตรเจนอยู่กับผิวหน้าเรานานขึ้น เป็นขั้นตอนสุดท้าย

หลังทำเสร็จหมาดๆ  ผิวหน้าก็ฉ่ำวาว เบอร์นี้แหล่ะค่า คุณหมอบอกว่าควรจะทำอาทิตย์ละครั้ง หน้าเราก็จะเงาไป 1 อาทิตย์ สุดท้ายนี้ก็หวังว่ากระทู้ของเราจะเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ ถ้าหากเราไปทำอะไรมาเพิ่มไว้จะมาอัพเดทให้ดูนะคะ ขอบคุณที่ติดตามมาจนจบค่ะ :”)

ออฟไลน์ Lailaa

• *
Re: เปลี่ยนผิวหน้าแห้ง ให้ฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 กุมภาพันธ์ 2018 »
รีวิวดีจริงๆ กำลังมองหาคลินิคไปทรีทเม้นบ้าง เพราะหน้าเราก็ผิวขาดน้ำค่ะ พอมาอ่านแล้วต้องไปให้ได้เลย อยากสวย

ออฟไลน์ Sisudaa

• *
Re: เปลี่ยนผิวหน้าแห้ง ให้ฉ่ำวาวแบบสาวเกาหลี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2018 »
งูยย หน้า จขกท.ดีขึ้นจริงๆด้วย ดูหน้าอิ่มน้ำมากกก เรากำลังหาคลีนิกทำทรีทเม้นหน้าอยู่พอดีเลยย ดีนะมาเห็นกระทู้นี้ก่อน แถมคลีนิกอยู่ไม่ไกลด้วย ต้องไปส่ะแล้วว

ออฟไลน์ lilly fha

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 กุมภาพันธ์ 2018 »
ขอบคุุณมากเลยค้า เป็นคนชอบเข้าทำทรีทเม้นหน้าเหมือนกันค่ะ แฮร่ๆใกล้หอเลยพึ่งย้ายมาอยู่แถวนี้ต้องไปลองให้ได้จ้า

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18