ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมจมูกทรงสวย มุมไหน ก็สวยโดดเด่น !!  (อ่าน 357 ครั้ง)

ออฟไลน์ santila

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

ทักทายจ้า ชื่อน้ำนะ น้ำมีประสบการณ์การแก้จมูก กับ Amed Clinic ที่น้ำจะไม่มาทำอีกแล้ววววววววววว !!
คือว่าน้ำแก้จมูกกับ Amed Clinic มา เพราะว่าจมูกเก่าที่ทำจากที่อื่น ไม่ค่อยโด่ง ไม่เป็นสัน ต้องแต่งหน้าเฉดดิ้งจมูกตลอด
ทำให้เราเบื่อมากที่ต้องหลอกว่ามีดั้ง เวลาถ่ายรูปหน้าตรงมันก้ดูมีดั้งอยู่ แต่พอเอียงข้างนี่แทบไม่มีเลยค่ะ TT

น้ำเห็นเพจของคลินิกเด้งขึ้นมาตลอด เวลาเล่นเฟสบุ๊ค น้ำรู้สึกว่าใช่เลยทรงสโลปๆ ปลายพุ่งเนี่ย
แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจเพราะไม่มีคนใกล้ตัวเคยทำที่เอเมดเลย จนมาเห็นผู้หญิงคนนึง ในเฟสบุ๊คเด้งขึ้นมาให้แอดเพื่อน
เราก็สะดุดความสวยเค้า เลยเข้าไปส่องพอเห็นจมูกเค้า เราชอบมาก ถึงขั้นเลื่อนดูรูปเค้าทั้งอัลบั้ม
เพื่อที่จะดูว่าก่อนทำจมูกเค้าเป็นยังไง ก็เลยทำให้รู้ว่าเค้าแก้จมูกที่ไหนมา เท่านั้นแหล่ะค่ะ !!
ตัดสินใจอยู่แปปนึง แล้วก็โอนจองเตรียมไปอัพจมูกใหม่ กับเอเมดคลินิกเลย

(รีวิวพี่คนนี้เลยค่ะ ที่น้ำชอบมากๆ)

ถึงหน้าคลินิกแล้วตื่นเต้นมากพูดตรงๆเลย ถึงจะงานแก้ก็เถอะ ก็ยังตื่นเต้นอยู่ดีค่ะเข้าไปเจอเจ้าหน้าที่ก็ดูคิวให้พร้อมชำระเงิน
หลังจากนั้นก็ไปล้างหน้าและเปลี่ยนชุดรอพบหมอเลยค่ะ เจอหมอปุ๊ปน้ำเอารูปให้คุณหมอดูว่าอยากได้แบบนี้ แต่คุณหมอก็พูดตรงๆเลยค่ะ
บอกว่าจมูกเราทำทรงแบบในรูปไม่ได้ เพราะจมูกเราสั้น ต้องดูที่ฐานของเราด้วย.... เราก็น้อยใจจนเกือบจะถอดใจไม่ทำแล้วค่ะ
แต่หมอบอกว่า จะปรับให้โด่งขึ้น สโลปขึ้น พร้อมกับใส่ไอเฟลทิปให้ไปด้วย เราก็โอเค ไหนๆ ก็ตัดสินใจแล้ว ลุยค่ะ !!

(ก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ)

เข้าไปในห้องผ่าตัดแล้วรู้สึกดีมากๆ ห้องสะอาดสว่างตา ไม่ดูวังเวงเลยค่ะ พยาบาลก็เข้ามาเช็ดทำความสะอาดใบหน้า
เพื่อป้องกันการติดเชื้อ หลังจากฉีดยาชาเสร็จก็รู้สึกว่าทุกอย่างผ่านไปไวมากเลยค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ช่วงระหว่างนั่งรถกลับบ้านซิคะ
ยาชาเริ่มหมดฤทธิ์ ก็จะปวดๆ ตึ๊บๆ หน่อย น่าจะเป็นเพราะเคสแก้ด้วยมั้งคะ แต่ก็ปวดแค่หนึ่งคืน ตื่นเช้ามาอีกวันก็หายแล้วค่ะ
น้ำก็กินยาตามที่หมอสั่งตลอด โดยเฉพาะลดบวมเน้นมากค่ะ เพราะเป็นคนบวมง่าย ช้ำง่าย งดอาหารทุกอย่าง ที่หมอสั่งเป็นเวลา 3 อาทิตย์

(หลังผ่าตัดทันที)

(วันที่ 2 บวมมากกกกก !!)

(วันที่ 7 หลังตัดไหม)

ครบ 7 วัน ถอดเฝือกแล้วรู้สึกโล่งมาก พร้อมกับไปตัดไหม แต่จมูกก็ยังบวมอยู่นะคะ แต่ก็เห็นเป็นทรงว่ามีสันขึ้นมาจนผ่านไป 14 วัน
เอ้า !! เห็นเป็นสันชัดขึ้น ปลายสโลปเชิ่ดขึ้นมา ปัจจุบันนี้จมูกหายบวมและเข้าที่แล้วค่ะ คือดีย์มาก 55555
ถึงแม้จะไม่โด่งเวอร์วังอลังการ แต่ก็ดีใจมากที่มีจมูกสวยขึ้นกว่าเดิม ไม่ต้องเฉดดิ้งจมูกตอนกลางวันแล้วค่ะ
ได้จมูกสวยขนาดนี้แล้ว น้ำว่าน้ำคงไม่ต้องมาแก้อีกแน่นอน !! ไม่ผิดหวังเลยค่ะ ที่เลือก Amed Clinic ให้กับตัวเอง ^^

(14 วัน หายบวมแล้วค่าาาา)

(20 วัน ชอบมากกกกก !!)

(หลังครบ 1 เดือน ค่าาาาา)

ออฟไลน์ artzx

• *
Re: เสริมจมูกทรงสวย มุมไหน ก็สวยโดดเด่น !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2017 »
ชอบจมูกทรงแบบนี้จังเลยค่ะ

ออฟไลน์ Dream

• *
Re: เสริมจมูกทรงสวย มุมไหน ก็สวยโดดเด่น !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017 »
แก้มาเท่าไหร่จ้ะ เราชอบทรงแบบนี้มากกกกก ก.ไก่ล้านตัว

ออฟไลน์ kiwi

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2017 »
โอ้ยย ทรงสวยหน้าเดิมก็สวย เสริมแล้วก็ยิ่งสวย

ออฟไลน์ baifern

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 พฤศจิกายน 2017 »
สวยขึ้นเลยจ้าาาา !!!

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18