ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวแก้จมูก ปลายบาง จมูกใหม่สวยแบบมั่นใจขึ้นเป็นกอง  (อ่าน 644 ครั้ง)

ออฟไลน์ kannicha

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
ทักทายค๊าเพื่อนๆ วันนี้เฟิร์นมีรีวิวแก้จมูกของตัวเองมาให้เพื่อนๆ ศึกษาดูนะคะ มันน่าจะเป็นปัญหาโลกแตก สำหรับคนที่ทำจมูกเนอะ
คือทำมาแล้วไม่สวยหรือว่าจมูกมีปัญหา เราจะไปแก้ที่เดิม หรือว่าที่ใหม่ดี สับสันไปหมด!! ส่วนของตัวเฟิร์นเอง
จมูกเก่า ปลายบางค่ะ แถมไม่สวยด้วย จมูกดูตรงแข็งทื่อเป็นผู้ชายเลยค่ะ เฟิร์นเลยคิดว่าแก้ดีกว่า เพราะส่องกระจกทีไรก็รู้สึกหงุดหงิดทุกที
เฟิร์นศึกษาเยอะมากๆค่ะ ดูตามกลุ่มและบอร์ดศัลยกรรม แต่ยิ่งดูเราก็ยิ่งสบสัน เพราะมีคลินิกเยอะแยะเต็มไปหมด จนวันนึงเฟิร์นเล่นไอจีค่ะ
ก็เห็นโฆษณาของคลินิกเลยมาเสิร์ซหาทางเฟซบุ๊ค แล้วศึกษาดูเรื่อยๆ เฟิร์นหารีวิวหนักมากเพราะอยากแก้แค่ทีเดียว
และได้มาเจอรีวิวถูกใจของที่นี่ ทรงสวย แล้วคือมีไอเฟลทิปกันทะลุด้วยโดยไม่ต้องเอาหลังหูมาใส่ ไม่อยากเจ็บหลายที่ค่ะ

วันผ่าตัดก็ตื่นเต้นมากไม่ได้กลัวเจ็บอะไรนะคะแต่กลัวทรงตอนทำเสร็จ ว่าจะออกมาแล้วเราจะชอบมั้ยก็นอนรอคุณหมอสักพัก
ตอนทำก็รู้สึกตลอด แต่หมอใส่ใจมากค่ะ รู้สึกได้เลยค่ะ พยาบาลทุกคนก็น่ารัก ใส่ใจดีค่ะ พอผ่าตัดเสร็จพยาบาลก็ใส่เฝือกอ่อนให้
แล้วพามาทานยาพร้อมกับอธิบายการทำแผลทุกขั้นตอน

หลังจากกลับมาพักฟื้นที่บ้าน ก็มีปวดนิดหน่อย อาจจะเพราะงานแก้มั้งคะ เฟิร์นก็กินยาตรงตามที่คุณหมอและพี่พยาบาลแนะนำเลยค่ะ
โดฟน้ำมะพร้าวอย่างหนักหน่วง นอนหมอนสูงๆ แถมยังซื้อใบบัวบกแบบแคปซูลมากินสริมไปด้วยค่ะ แฮะๆ
ช่วงที่ครบอาทิตย์แล้วมันก็ค่อนข้างที่จะหายบวมแล้วนะ ไวมากๆ

ปัจจุบันนี้ จมูกครบ 3 เดือนแล้วค่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ชอบมากๆ ทรงก็สวยตามที่อยากได้ จมูกสวยทำให้หน้าดูมีมิติมากขึ้น
ใครๆ ก็ชมว่าดูดีขึ้นค่ะ ><’ อ้อออ !! ลืมบอกไปเลยค่ะ เฟิร์นทำที่ amed clinic นะคะ เฟิร์นประทับใจมากสำหรับการทำจมูกครั้งนี้
ทั้งทรงที่สวยถูกใจและการดูแลที่ดีจากคุณหมอและพี่พยาบาล เฟิร์นให้สามผ่านค่ะ  5555555555

เฟิร์นขอแปะรูป before-after ให้ดูการเปลี่ยนแปลงแบบชัดๆไปเลยค๊า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2017 โดย kannicha »

ออฟไลน์ kiwi

• *
ทรงจมูกเดิมดูแข็งทื่อจริงงง เป็นเราก็แก้ค่ะเห็นแล้วไม่พอใจ หงุดหงิด!!! แต่แก้แล้วสวยอยู่นะคะ

ออฟไลน์ baifern

• *
หลังแก้ทรงโอเคเลยนะคะเนี่ย ค่าแก้แพงไหม!?

ออฟไลน์ Aeh

• *
หลังทำสวยขึ้นมากเลยย ><

ออฟไลน์ Mintt

• *
งานแก้ดีย์!!!

ออฟไลน์ pang

• *
ทรงเมื่อก่อนทื่อมากเลย ร้องไห้TT ปัจจุบันโอกว่าเยอะ!!!

• *
ทรงจมูกเดิมดูแข็งทื่อจริงงง เป็นเราก็แก้ค่ะเห็นแล้วไม่พอใจ หงุดหงิด!!! แต่แก้แล้วสวยอยู่นะคะ

ใช่ม่ะค้า ส่องกระจกทีไรไม่พอใจหน้าตัวเองทุกทีเรย ตอนนี้เจอทรงที่ใช่แล้วค้าาเลิฟ :)

• *
ทรงเมื่อก่อนทื่อมากเลย ร้องไห้TT ปัจจุบันโอกว่าเยอะ!!!

จะร้องไห้จริงไรจริง TT ตอนนี้ก็อยากร้องนะ ร้องเพราะดีใจได้มาเจอเอเมดคลินิกแก้ให้ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2017 โดย kannicha »

• *
หลังแก้ทรงโอเคเลยนะคะเนี่ย ค่าแก้แพงไหม!?

ค่าแก้ 5 พันจ้าา ยังไงลองสอบถามหน้าเพจดูอีกทีน้าา แต่ละคนแก้ไม่เหมือนกันจ้ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ธันวาคม 2017 โดย kannicha »

ออฟไลน์ artzx

• *
แก้สวยจังเลยยย

• *
คุณหมอพูดจาดีไหมคะ ตอนปรึกษา

• *

• *
คุณหมอพูดจาดีไหมคะ ตอนปรึกษา
พูดจาดีให้คำปรึกษาดีมากๆ ค่ะ  ตอบข้อสงสัยได้หมดเลย  ^_^

• *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

• *
ยินดีตอบนะคะ ♥

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18