ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!  (อ่าน 876 ครั้ง)

ออฟไลน์ gullskanya

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

สวัสดีจ้า มายด์จะมาเล่าประสบการณ์การเสริมจมูกครั้งแรกในชีวิต ที่มายด์รู้สึกว่ามันคุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปมากๆ
ก่อนหน้านี้มายมีปัญหาคือไม่ค่อยมีดั้ง เวลาถ่ายรูปหรือแต่งหน้ามันก็จะไม่ค่อยมั่นใจ มายด์ก็เลยอยากเพิ่มความมั่นใจให้กับตัวเองหน่อย
จึงคิดที่จะเสริมจมูกค่ะ มายด์ก็นั่งอ่านหารีวิวหลายๆที่ จนเพื่อนแนะนำให้ลองดูรีวิวที่เอเมดคลินิก เพื่อนบอกว่าที่นี่ทำสวย ดูธรรมชาติ

มายด์เลยลองนั่งดูในเฟซบุ๊คเรื่อยๆ ก็รู้สึกว่าโอเค น่าจะเหมากับเรา ทำการจองคิวกับมาดามเลยค่ะ มายด์ขอคุณหมอเข้าปรึกษาก่อนที่จะทำ
เพราะมายด์อยากรู้ว่าคุณหมอจะทำยังไงให้เรา จะถูกใจเรามั้ย? มาดามก็ทำการจองคิวปรึกษาคุณหมอให้ค่ะ
พอได้คุยกับคุณหมอก็ทำให้เรามั่นใจมากขึ้น เพราะคุณหมอก็อธิบายถึงปัญหาของจมูกเรา คุณหมอก็บอกว่าเราทำได้แค่ไหน
พร้อมกับแนะนำให้ใส่ไอเฟลทิป เพื่อให้ปลายมันดูโด่งขึ้น และป้องกันการทะลุอีกด้วย

ช่วงที่จะเข้าห้องผ่าตัดตื่นเต้นมากค่ะ อยากรู้ว่าจะเป็นยังไง จะเจ็บมั้ย? จะสวยมั้ย?
แล้วถ้าไม่สวยจะทำยังไง? คิดเยอะไปหมดเลยค่ะ แต่หลังผ่าตัดเสร็จก็รู้สึกสบายใจ ไม่เจ็บเลย
เฉยๆมาก เหมือนมานอนเล่นที่ห้องผ่าตัดค่ะ 55555555555
หลังออกมาจากห้องผ่าตัดก็มีอาการบวมบ้างเล็กน้อย

แต่ว่ากินยาที่คุณหมอให้มาก็หายค่ะ ช่วงแรกๆ มายด์กลัวว่าจมูกจะติดเชื่อมากๆ
เพราะอ่านรีวิวมาเยอะเนอะ เจอคนที่มีปัญหามายด์ก็กลัว ไม่อยากให้เป็นอะไรเลยค่ะ
มายด์เช็ดแผลด้วยน้ำเกลือบ่อยมาก แล้วก็ไม่นอนตะแคงเลยค่ะ คุณหมอสั่งมา รู้สึกเกร็งๆ นิดหน่อย
เพราะปกติชอบนอนตะแคงค่ะ รู้สึกว่าลำบากก็ตอนนี้ล่ะ >< โชคดีที่ของมายด์ไม่บวมมาก
ใช้แค่เจลเย็นประคบนิดหน่อย ไม่กี่วันก็หายแล้วค่ะ

(หลังทำเสร็จทันที)

(รูปปัจจุบันค่ะ)

ปัจจุบัน มายด์ทำจมูกมาได้ 4 เดือนแล้วค่ะ ไม่มีปัญหาอะไรเลยค่ะ ดีสุดๆ แถมยังรู้สึกมั่นใจในตัวเองมากขึ้น
ถ่ายรูปยังไงก็ออกมาสวย ไม่เหมือนแต่ก่อนค่ะ จะไม่ค่อยกล้าหันข้างถ่ายรูปสักเท่าไหร่ เวลาแต่งหน้าทีก็ต้องไล้ดั้งแบบหนักมาก
ตอนนี้แต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ เพื่อนๆก็ชมว่าสวยขึ้น คุ้มค่ากับที่ลงทุนจริงๆค่ะ เพื่อนๆ อ่านแล้วสนใจ ลองไปปรึกษาดูได้นะคะ
มายด์อยากขอบคุณเพื่อนที่แนะนำ และเอเมดคลินิกจริงๆค่ะ ตอบโจทย์มายด์สุดๆ รักมาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ธันวาคม 2017 โดย gullskanya »

ออฟไลน์ Dream

• *
Re: แชร์ประการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2017 »
เสริมจมูกแล้วหน้าดูมีมิติขึ้นนะคะ จากเมื่อก่อนหมวยๆ

ออฟไลน์ Somm

• *
Re: แชร์ประการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2017 »
หมวยอินเตอร์ไปเล้ย ปังค่ะ

ออฟไลน์ jirayu

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2017 »
เพื่อนเค้าก็ไปเสริมที่นี้มาเหมือนกัน

ออฟไลน์ kiwi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2017 »
สวยขึ้นมากจ้ะ

ออฟไลน์ Aeh

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017 »
ทำแล้วดูธรรมชาติมากเลย สวยขึ้นค่ะ

ออฟไลน์ pang

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2017 »
ดูธรรมชาติมากเยย

• *
Re: แชร์ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ธันวาคม 2017 »
ขอบคุณมากนะคะ ตอบนี้ปลื้มสุดๆเลยค่ะ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2017 »
เสริมจมูกแล้วหน้าดูมีมิติขึ้นนะคะ จากเมื่อก่อนหมวยๆ

เขิลแย้วว555

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ธันวาคม 2017 »
เพื่อนเค้าก็ไปเสริมที่นี้มาเหมือนกัน

จิงหร๋อออค้าาา สวยถูกใจเหมือนกันป่าวเอ่ย..

• *
Re: แชร์ประสบการณ์เสริมจมูกครั้งแรก !!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 มกราคม 2018 »
ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2018 »
แต่ละเดือนไม่เท่ากันน้าา
ลองสอบถามที่หน้าเพจคลีนิคเลยค่ะ♥

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 17 มกราคม 2018 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 19 มกราคม 2018 »
ยินดีค่ะ

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 มกราคม 2018 »
เจ็บไหมคะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18