ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมจมูกครั้งแรกกับ “ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง”  (อ่าน 896 ครั้ง)

ออฟไลน์ athicha

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

วันนี้อิ๋วนำรีวิวจมูกของตัวเองมาให้ดูกันนะคะ อิ๋วทำจมูกมาได้เดือนกว่าๆ แล้วค่ะ
ตอนนี้ชอบมากๆ ก็อยากมารีวิวบ้าง เพราะก่อนหน้านี้อิ๋วว่าจมูกของอิ๋วไม่ค่อยสวยเท่าไหร่
แล้วงานที่อิ๋วทำก็ต้องออกไปพบลูกค้าตลอด บางทีเราก็รู้สึกว่าไม่ค่อยมั่นใจ เลยคิดว่าไปทำจมูกดีกว่า
เพื่อตอบสนองความต้องการของตัวเองและเพื่อส่งผลต่อบุคลิกภาพที่ดีในอาชีพของอิ๋ว
แต่อิ๋วก็อยู่ในช่วงเก็บตังและศึกษาหาข้อมูลอยู่แล้วบังเอิ๊ญบังเอิญ อิ๋วไปเห็นกิจกรรมในเฟซบุ๊ค
ที่เป็นแคมเปญตามหา 5 สาวแซ่บ มาทำศัลยกรรมฟรีของ amed clinic อิ๋วเลยตัดสินใจร่วมกิจกรรม
แล้วทำให้อิ๋วได้รับรางวัล popular vote !!ได้เสริมจมูกฟรีไปสิคะ รออะไร !!

วันที่เข้าไปพบคุณหมอ คุณหมอให้รายละเอียดดีมาก และแนะนำชี้แจ้งอย่างดี เรื่องทรงจมูกว่าจะเข้ากับใบหน้ามั้ย?
อีกทั้งยังแจงเรื่องผลกระทบที่อาจเกิดขึ้นตามจริงว่าจมูกเราอาจจะเบี้ยวได้เพราะทรงจมูกเดิมเบี้ยว
แล้วคุณหมอก็บอกว่าจะใส่ EiEFFEL TIP ให้ด้วย ซึ่งดีมากที่คุณหมอชี้เเจงอย่างชัดเจน
ก่อนเข้าห้องได้คุยกับคุณหมออีกครั้ง ตื่นเต้นมากค่ะ หมอเเละพยาบาลดูเเลอย่างดี เเนะนำการทำความสะอาดเเผล เรื่องยา
ดูเเลเเละใส่ใจเป็นอย่างดีมากค่ะ ขณะที่ผ่าตัด หมอมือเบามากก ไม่เจ็บไม่ปวดรึอะไรเลย อาจมีมึนๆบ้างเพราะนอนนาน
เพราะเคสอิ๋วตัดปีกจมูกด้วยพี่ๆพยาบาลก็ดูเเล ให้คำเเนะนำเป็นอย่างดีทำเสร็จเเล้วก็กลับบ้านได้เลย
โดยทางคลินิกดามเฝือกร้อนให้ไว้ 1 อาทิตย์ อิ๋วมีอาการปวดใน 1-2 วันเเรก หลังทำ เเต่ไม่เขียว ไม่ช้ำ

อิ๋วทานยาตามที่คุณหมอจัดให้อย่างครบถ้วนไม่ขาดไม่ลืม เเละทำความสะอาดตามพี่พยาบาลสอนเป็นอย่างดี
หรือบางครั้งที่ไม่มั่นใจว่าทำเเผลสะอาดมั้ย ก็เเจ้งทางคลินิคว่าอยากมาล้างเเผล มาถึงที่คลินิกก็มีพี่ๆพยาบาลดูเเลตลอด
เเค่1อาทิตย์หลังจากถอดเฝือก คนก็ชมเยอะมาก ว่าทรงจมูกสวยเข้ากับหน้าอิ๋วพอดีอิ๋วทำที่ไหน
สนใจทั้งเเก้ทรง เเละเสริมใหม่ เป็นปลื้มมากค่ะ รู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้น เเต่งหน้าง่ายขึ้น ไปหาลูกค้าก็มั่นใจมากขึ้น!!
ต้องขอบคุณ Amed Clinic ที่สานฝันให้อิ๋วจริงๆค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 พฤศจิกายน 2017 โดย athicha »

ออฟไลน์ kiwi

• *
Re: เสริมจมูกครั้งแรกกับ “ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง”
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2017 »
สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ

ออฟไลน์ artzx

• *
Re: เสริมจมูกครั้งแรกกับ “ทรงจมูกสโลปปลายพุ่ง”
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 พฤศจิกายน 2017 »
ตัดปีกเจ็บมากมั้ยอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ Dream

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2017 »
ตัดปีกสวยอ่ะปกติเวลามีเคสตัดปีกจะเจอแต่ปัญหา ของคุณดีมากเลยทุกอย่างออกมาดี

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017 »
สวยขึ้นมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017 »
ตัดปีกเจ็บมากมั้ยอ่ะค่ะ

ตอนทำไม่รู้สึกเลยค่ะ แต่จะปวดๆหลังทำ 1-2 วัน

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2017 »
ตัดปีกสวยอ่ะปกติเวลามีเคสตัดปีกจะเจอแต่ปัญหา ของคุณดีมากเลยทุกอย่างออกมาดี

ตอนแรกยอมรับว่ากลัวเหมือนกัน แต่อิ๋วเชื่อใจคลินิกและคุณหมอค่ะ ^^

ออฟไลน์ baifern

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 29 พฤศจิกายน 2017 »
ทรง + ตัดปีกโอเคเลย ชอบคร่ะ

• *
ทรง + ตัดปีกโอเคเลย ชอบคร่ะ
ขอบคุณนะคะ ^_^

ออฟไลน์ Aeh

• *
ค่าทำสวยแพงมั้ยค้า สวยมากเล้ย

• *
ค่าทำสวยแพงมั้ยค้า สวยมากเล้ย

อิ๋วได้เสริมจมูกฟรีค้าา ไม่มีค่าใช้จ่ายไรเลย

ออฟไลน์ Aeh

• *
การเดินทางสะดวกไหมคะ
แล้วพักฟื้นยังไงเอ่ย

• *
เดินทางสะดวกค่ะ
เดินทางบีทีเอส ส่วนการพักฟื้น ก็ทำตามที่คุณหมอแนะนำค่ะ
หายไวดีนะ เราชอบ

ออฟไลน์ artzx

• *
กี่วันถึงจะหายสนิทคะ
พักฟื้นนานมั้ย
แล้วดูแลตัวเองหลังการทำอย่างไรเอ่ย

• *

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18