ผู้เขียน หัวข้อ: คือดีงามฉีดไขมันปรับรูปหน้าแก้จมูกทำตา กับfind doctors beauty korea  (อ่าน 32 ครั้ง)

ออฟไลน์ nana01

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค้าทุกๆคน วันนี้เราจะมาเล่าประสบการณ์ีที่ไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีกันค่ะ

โหลวนี่เราเองเราเคยทำจมูกมาแล้ว แต่จะเห็นได้ว่าจมูกเป็นทรงเลข7 ซึ่งถือว่าทรงโบราณแล้ว ตอนที่เราทำจมูกครั้งแรกคืออายุ18ปี จบม.6หมาดๆเลยค่ะ แรกๆก็ชอบแหละเพราะตอนนั้นมันไม่ค่อยมีทรงให้เลือกเยอะมากมายเหมือนสมัยนี้ แต่พอไปเรื่อยๆ รู้สึกว่าหน้าดูแข็งๆไม่ค่อยสวยและไม่โด่งด้วย 55555 เพราะเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยด้วยแหละหมอเลยไ่มทำโด่งให้แต่เราก็รู้สึกอยากให้จมูกเป็นทรงสโลปสวยกว่านี้จึงอยากแก้ค่ะ

ทำไมต้องไปแก้จมูกทำตาสองชั้นทำสวยที่เกาหลีล่ะ? เราก็ได้ดูรีวิวและปรึกษาคุณหมอดังๆและทรงจมูกและตาที่ต้องการที่ไทยแล้วราคาค่อนข้างสูง เราก็หาข้อมูลเกี่ยวกับศัลยกรรมเกาหลีหลายๆที่แต่มาตกลงทำกับfind doctors beauty korea สวยครบจบที่เดียวจริงๆ ทั้งเที่ยวฟรี บินฟรี ที่พักฟรี ดูแลยังกับพ่อแม่ พี่เค้าให้เว็บไซด์โรงบาลที่ไปทำและไอจีคุณหมอ เราก็ปฎิบัติการส่องไอจีคุณหมอก่อนเลย  โอ้ลูกค้าอาจารย์หมอส่วนใหญ่เป็นเน็ตไอดอลเกาหลีทั้งนั้นและคุณหมอเก่งในเรื่องทำจมูกผ่าตัดทำตาสองชั้นดูรีวิวแล้วประทับใจ เอาว่ะแก้ทั้งทีสวยอีกครั้งฉันต้องไปที่เกาหลีนี่แหละ หลังจากนั้นก็ให้พี่นัดอาจารย์หมอคุยวีดีโอคอลหมอให้คำปรึกษาดีมากๆๆคุณหมอรู้จุดบกพร่องบนใบหน้าเราทุกอย่างเลย( และที่สำคัญที่สุดคือราคาพอๆกับแก้จมูกที่ไทย) เพิ่มเติมสิ่งที่คุณหมอแนะนำเพิ่มคือฉีดไขมันที่หน้า
-- สรุปรายการที่เราจะทำมีดังนี้ค่ะ

1.แก้จมูก
2.ทำตาสองชั้น เนื่องจาก เราเป็นคนตาสองชั้นไม่เท่ากันค่ะ
3.ฉีดไขมันทั่วใบหน้า ซึ่งการฉีดไขมันนี้เป็นไขมันตัวเองค่ะ โดยใช้ไขมันส่วนเกินที่ต้นขา มาฉีดให้ใบหน้าดูอิ่มมากขึ้น ดูเด็กลง กระชับ ดูอ่อนวัย ที่สำคัญไม่เป็นอันตรายแน่นอนเพราะเป็นไขมันเราเองเนอะ

-เราเดินทางเมื่อประมาณต้นเดือนกันยาค่ะ ครั้งนี้ถือเป็นการไปต่างประเทศครั้งแรกด้วยตื่นเต้นมากเว่อร์5555 พอไปถึงก็ไปโรงพยาบาลตรวจเลือดเพื่อเตรียมการผ่าตัดในวันรุ่งขึ้น คุณหมอและทุกๆคนน่ารักมากๆค่ะ โรงพยาบาลสะอาดสะอ้าน ทุกอย่างดูโอเคมากค่ะปรึกษาคุณหมอก่อนเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

รอผ่าตัดในห้องรับรองค่ะ ในระหว่างรอเราก็นอนดูทีวี แบบสบายมากสักพักก็มีพยาบาลเรียกเราไปเข้าห้องอีกห้องเพื่อทำการทำความสะอาดรูจมูก  ฉีดยาเราที่หลังมือเข้าเส้นเลือด เพื่อเตรียมพร้อมในการใช้ยาสลบ ค่ะ --เราผ่าตัดแบบใช้ยาสลบเพราะฉะนั้นต้องอดอาหารและน้ำ 8 ชม.ค่ะ

นี่หลังผ่าตัดวันที่1

ามมาวันที่ 5 เราก็ไปตัดไหมที่ตาแล้วว โรงแรมที่เราพักอยุ่ใกล้โรงพยาบาลมาก แบบเดินลัดรถไฟใต้ดินก็ถึงแย้วว (โรงพยาบาลอยู่ในกังนัมนะคะ หัวเราะ) ความรุ้สึกก็จี๊ดๆค่ะ ไม่เจ็บเลย พอตัดไหมที่ตาแล้ว เราก็เหลือแค่ไหมในจมูก และรอบจมูก ซึ่งเดี๋ยวจะไปตัดที่ไทยค่ะ เราอยู่ที่นี่แค่ 7 วัน

วันที่14 ตัดไหมที่จมูกหน้ายังบวมๆอยู่

วันที่ 23 หลังการผ่าตัดค่ะ เราลองแต่งหน้าแบบจริงๆจังๆแล้ว5555เพราะตัดไหมแล้วก้รู้สึกโล่งจมูกขึ้นเยอะเลย หน้าเราดูเด็กลง ตอนนี้ก็รอหัวตายุบค่ะ ส่วนเรื่องการฉีดไขมันนั้น จะเข้าที่คือ 1 เดือนขึ้นไป ค่ะ ตอนนี้ก็หน้ากลมๆพองๆนิดนึง  โดยรวมแล้วเรารู้สึกพึงพอใจมากค่ะ หน้าไม่แข็งไม่ดุแล้ว จมูกเป้นทรงมากขึ้น ไม่เป็นแท่งเหมือนแต่ก่อนค่ะ ส่วนงานตา ก็ไม่ห่าง ไม่แข็ง ไม่โป๊ะ ดูแปลกดูปลอมอะไรเลย ธรรมชาติมากๆค่ะ เต้มสิบให้ร้อยเลย หน้าเรามีหน้าเดียวเจ็บตัวครั้งเดียวพอ หากเพื่อนสนใจสอบถามข้อมูลได้ที่find doctors beauty koreaนะคะขอบคุณค่ะ