ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิลเลอร์ กับความสวยอันเป็นนิรันดร์  (อ่าน 477 ครั้ง)

ออฟไลน์ pinkypie

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0

ชื่อฝ้ายค่ะ อายุ 30 กว่าๆ เป็นพนักงานบริษัทฯ มีปัญหาใบหน้าหย่อนคล้อย (เคยร้อยไหมเมื่อนานมาแล้วค่ะ) แต่ก็ยังห้อยอยู่ไม่รู้จะทำอย่างไร จะกลับไปร้อยไหมใหม่ก็แพง แล้วก็รู้สึกว่าหน้ายังไม่กระชับเท่าไหร่ ก็เลยจะลองฉีดฟิลเลอร์ดู จึงมาปรึกษาคุณหมอต้น ที่ amarante clinic ทเซ็นทรัลบางนา ค่ะ

ที่เลือกคลินิคนี้เพราะว่ามาเดินเล่นที่เซ็นทรัลบ่อย เห็นคลินิคนี้ตลอดดูรวมๆ แล้วชอบบรรยากาศค่ะ ดูสะอาด อีกทั้งยังมีคนบอกด้วยว่ารักษาดี จึงตัดสินใจมา ก้าวแรกที่เข้ามารู้สึกดีค่ะพนักงานต้อนรับยิ้มแย้มเป็นกันเอง หาน้ำมาให้ทาน และให้กรอกประวัติเพื่อรอคุณหมอตรวจ ไม่นานค่ะประมาณ 5-10 นาทีได้ คุณหมอก็เรียกเข้าไปห้องตรวจ

คุณหมอก็ตรวจใบหน้า และก็อธิบายว่าฝ้ายมีปัญหาใบหน้าหย่อนคล้อย ดูไม่สดใส แก้ปัญหาได้ด้วยการฉีดฟิลเลอร์ เพราะฟิลเลอร์สามารถช่วยยกกระชับใบหน้า และถ้าจะให้ดีก็เติมคางเล็กน้อย เพื่อช่วยทำให้ใบหน้ายกกระชับได้ดี เข้ารูปสวยขึ้น และทำให้หน้าดูเด็กลง
คำนวณงบประมาณที่ตั้งไว้ในใจแล้วก็เลยตัดสินใจให้คุณหมอต้นแก้ไขปัญหานี้ให้ค่ะ เตรียมตัวมาแล้วไม่อยากเสียเวลา  แต่ขอบอกว่าขั้นตอนนี้สำคัญมากเลยนะคะ ถ้าคุณหมอถามข้อมูลอะไรให้บอกให้หมด ฝ้ายไม่บอกหมอว่าเคยไปร้อยไหมมาไม่รู้อะไรปิดปากอยู่ เดี๋ยวฝ้ายจะค่อยๆบอกนะคะว่าเกิดอะไรขึ้นกับฝ้ายหลังจากที่ตัดสินใจทำคุณหมอก็ให้ไปล้างหน้า และรอที่เตียงคนไข้
ระหว่างนั้นคุณหมอก็อธิบายเกี่ยวกับฟิลเลอร์ที่จะใช้ฉีดในวันนี้ค่ะ คุณหมอเลือกใช้ Restylane Perlane ของสวีเดน สาเหตุที่เลือกตัวนี้เพราะฉีดออกมาสวย เนียนเป็นธรรมชาติ ยกกระชับได้ดี ยิ่งถ้าฉีดคางปั้นออกมาสวยมาก ที่สำคัญตัวนี้มียาชาในตัวทำให้ไม่เจ็บ
คุณหมอบอกว่าที่คลินิค จะใช้ของแท้แน่นอน เพราะจะคำนึงถึงความปลอดภัยเป็นหลัก ของแท้สามารถสังเกตได้ตรงสติกเกอร์สีทองแบบนี้ เข็ม และยาไม่เคยถูกแกะจากกล่อง ทุกอย่างต้องใหม่หมด (ยกเว้นคุณหมอเพราะประสบการณ์นานโขอยู่ 555 คุณหมอว่างั้นค่ะ)

คุณหมออธิบาย ให้ข้อมูลทุกอย่างเรียบร้อย คุณหมอก็ลงมือค่ะเริ่มจากคางก่อน ไม่เจ็บจริงๆ ด้วยค่ะ คุณหมอมือเบามาก ไม่ได้ทายาชาด้วยนะคะไม่เจ็บเลยแค่เสียวๆ

คางเสร็จแล้วค่ะ ต่อมาเป็นช่วงใบหน้า ตอนนี้หล่ะค่ะ “โหดมาก” (สังเกตหน้าฝ้ายในรูปใหญ่)

อย่างที่ฝ้ายเล่าให้ฟังตั้งแต่ตอนแรกว่าขั้นตอนการให้ข้อมูลกับคุณหมอสำคัญมาก เราต้องให้ข้อมูลจริงทั้งหมด ห้ามลืม ห้ามปกปิด แต่ฝ้ายไม่บอกคุณหมอก่อนว่าร้อยไหมมา ทำให้เจ็บมาก ซึ่งคุณหมอต้องออกแรงดันเพิ่มขึ้น เนื่องจากติดไหมที่ฝ้ายเคยไปร้อยมาแต่ไม่แจ้งให้คุณหมอทราบ คุณหมอจึงไม่เลี่ยงบริเวณที่นั้นค่ะ สืบเนื่องจากฝ้ายรู้สึกเจ็บมาก คุณหมอจึงหยุดพักสักครู่เพื่อให้อาการเจ็บทุเลาลง คุณหมอจึงถามเราอีกครั้งว่าร้อยไหมมาแล้วทำไมไม่บอกหมอ เราก็น้ำตาซึมเบาๆ แล้วตอบในใจว่านั่นสิ ทีนี้พอคุณหมอทราบแล้วก็หาวิธีทำให้เราไม่เจ็บได้ หลังจากนั้นชีวิตดีขึ้นมาค่ะ

ขอบคุณคุณหมอต้นที่เนรมิตคว่ามสดใสกลับมาให้ฝ้ายอีกครั้งนะคะ หากใครสนใจก็ติดต่อได้ที่
Amarante clinic เซ็นทรัลบางนา ชั้น 5
โทร 080-556-5294 / 098-554-6658
https://www.facebook.com/amaranteclinic/
www.amaranteclinic.com

อ่อฉีดเสร็จแล้วคุณหมอให้เอากล่องกลับบ้านด้วยค่ะ เพื่อความแน่นใจว่าทางคลินิคจะไม่นำกล่องมาใช้ซ้ำ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 กันยายน 2017 โดย pinkypie »

ออฟไลน์ junesan

• *
Re: ฟิลเลอร์ กับความสวยอันเป็นนิรันดร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2017 »
เปลี่ยนเยอะเลยค่ะ ดูสดใสขึ้นเลยค่ะ

ออฟไลน์ thatsanee

• *
Re: ฟิลเลอร์ กับความสวยอันเป็นนิรันดร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2017 »
ดูไม่รู้ว่าฉีดมา!! สวยค่ะดูเป็นธรรมชาติดี

ออฟไลน์ nana

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2017 »
ที่เค้าบอกกันว่าฉีดเสร็จแล้วสามารถขอกล่องกลับบ้านได้จริงมั้ยคะ

ออฟไลน์ nari

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2017 »
จริงคะ ถ้าเป็นคลินิคที่ได้มาตรฐาน และมั่นใจว่าใช้ของจริง คุณหมอจะให้กล่องกลับบ้านเพื่อเป็นการรันตีว่าจะไม่นำกล่องมาทำซ้ำหรือใส่ของปลอมค่ะ อีกอย่างเพื่อไว้เป็นหลักฐานยืนยัน หรือใช้ตรวจสอบในกรณีเกิดผลข้างเคียง หรืออาการที่ไม่พึงประสงค์ เก็บกล่องไว้อย่างน้อย 6 เดือน แต่อย่างที่บอกถ้าใช้ของจริงก็ไม่มีอันตรายแน่นอนอยู่แล้วค่ะ

ออฟไลน์ numalee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2017 »
 emo117

ออฟไลน์ tip99

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2017 »
ไม่เจ็บจริงๆใช่มั้ยคะ  เพราะอยากทำมาก แต่กลัวเจ็บ เพื่อนก็แนะนำให้ใช้ restylane

ออฟไลน์ thanawan

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2017 »
เคยเห็นเหมือนกันค่ะ พอทำเสร็จคุณหมอก็ให้เอากลับบ้าน ตอนแรกจะทิ้งไว้ที่คลินิค คุณหมอบอกต้องเอากลับไปเราก็เลยเอากลับมาด้วย

ออฟไลน์ jajaka

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2017 »
 ใต้ตาใช้กี่ cc คะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2017 โดย jajaka »

ออฟไลน์ lere

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02 กันยายน 2017 »
เราเคยใช้ restylane เหมือนกันค่ะ ดีจริงๆคะ

ออฟไลน์ yok

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02 กันยายน 2017 »
แล้วทำไมไม่บอกคุณหมอก่อนค่ะ แบบนี้ก็เจ็บแย่เลย

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18