ssss

ผู้เขียน หัวข้อ: จมูกเจ้าปัญหา! ที่อื่นไม่รับแก้จมูกให้ แต่เอเมดคลินิกทำให้จนสวย!!!!!  (อ่าน 584 ครั้ง)

ออฟไลน์ varunyada

• หน้าตาธรรมดา
  • *
  • คะแนนความนิยม : 0
สวัสดีค่าทุกคน วันนี้นะโมจะมารีวิว แก้จมูกที่เอเมดคลินิก ให้ทุกคนอ่านกันค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า... นะโมเองเคยเสริมจมูกจากคลินิกเล็กๆ ที่หนึ่ง แต่ก็เกิดปัญหาค่ะ นะโมเป็นคนเนื้อจมูกน้อย พอเสริมแล้วมันยิ่งบางมากๆ
กลัวว่ามันจะทะลุ นะโมเลยอยากแก้จมูกค่ะ ไปปรึกษาคุณหมอมาหลายที่มาก แต่ก็ไม่มีที่ไหนยอมแก้ให้เลย เพราะเนื้อจมูกที่มีน้อยยิดของนะโมนี่แหละค่ะ เขาบอกว่ามันเสี่ยงเกินไป ให้ถอดออกไปเลยดีกว่า

จนมาอ่านรีวิวในเพจเอเมดคลินิก นะโมเลยลองไปดูค่ะ คุณหมอจะบอกก่อนว่าทำแล้วหน้าจะเป็นแบบไหน ทาบซิลิโคนให้ดูเลย ว่ารูปหน้าเราควรทำแบบนี้มั้ย มีทรงไหนทรงที่เราพอทำได้บ้าง
เพราะเนื้อจมูกเราน้อย และหมดกังวลเรื่องทะลุเลยค่ะ ที่เอเมดคลินิกมีเนื้อเยื่อเทียมที่เรียกว่า ไอเฟลทิป เทคโนโลยีใหม่ที่ช่วยป้องกันซิลิโคนไม่ให้ทะลุไปหาเนื้อจมูกได้
ในระหว่างคุยไม่รู้สึกเกร็งเลยค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ เลย

พอตกลงเรื่องทรงที่จะแก้จมูกได้ ก็ล้างหน้า เปลี่ยนชุด เตรียมตัวผ่าตัดเลย สงสัยกันใช่มั้ยเอ่ย ว่าทำไมได้ทำเลย นะโมไม่ได้ walk in เข้าไปนะคะ แต่จองคิวไว้ล่วงหน้าเกือบเดือน
ส่งภาพให้คุณหมอประเมินเบื้องต้นก่อนหน้านั้นแล้ว ไม่ต้องเสียเวลาเหมือนตอนหาที่แก้แรกๆ แนะนำว่าถ้าอยากทำศัลยกรรมกับเอเมดคลินิก ต้องจองทางไลน์ก่อนนะคะ
เพราะว่าคลินิกคิวแน่นมากๆ ถ้าเข้าไปเองต้องรอนานมาก

ทำแก้จมูกเสร็จก็บวมนะคะ แต่บวมแค่ 2 – 3 วัน กลับมานอนห้องปกติ ดูแลตัวเอง ทำทุกอย่างได้ปกติ คุณหมอแนะนำให้นอนหมอสูงๆ
 งดแอลกอฮอล์ งดของเผ็ดของหมักดอง แล้วก็ให้ยามาทานค่ะ ประมาณ 7 วันก็เริ่มก็เริ่มเห็นแววความสวยแล้วค่ะ

พอจมูกเริ่มเข้าที่ดี หน้านะโมเปลี่ยนไปเลยค่ะ หน้าดูเล็กลง รูปหน้าดูสมส่วน และมีความมั่นใจในตัวเองมากขึ้น รู้สึกว่ามีงานเพิ่มมากขึ้นด้วย (นะโมเป็นแม่ค้าขายครีมบำรุงผิวค่ะ)
รายได้เพิ่มขึ้นมากเลย เพราะลูกค้าหลายคนบอกว่าสวยขึ้น >< คนทักว่าดูดีขึ้นจนเขินตัวลอยเลยค่ะ

ออฟไลน์ nannyy

• *
ราคาทำทั้งหมดเท่าไหร่หรอคะ ?

ออฟไลน์ alisa

• *
โอ้ย น่ารักมากๆค่ะ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18